Coupe ใส่ mag Dc2 R 98 ได้ไหมครับ? แนะนำทีครับ..มือใหม่

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Sub-zero, 31 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sub-zero

Sub-zero New Member Member

103
    0
    0
    เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ยังไงรบกวนแนะนำด้วยนะครับ..

mag Dc2 R 98 ขอบ 16 ใส่ กับ civic coupe ได้ไหมครับ แล้ว ราคาประมาณเท่าไร ?

ถามเพิ่มเติมครับ Si คือไรครับ? แล้ว ย่อมาจากอะไร ช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

น้องใหม่..:cool:

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ล้อใส่ได้ครับ แต่ต้องทำดุมล้อให้เป็น 5 รู 114 ( ถ้าจำไม่ผิด ล้อ dc2 ปี 98 จะเป็น 5 รู 114 ) จะเอาดุมเดิมไปเจาะ หรือ จะหาดุม 5 รู 114 มาใส่ก็ได้ครับ

รายละเอียดในการแปลง และ ราคา เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบดีกว่า

3. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ส่วนคำถามที่ว่า Si คืออะไร เชิญอ่านกระทู้ด้านล่างนี่เลยคะ:D

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=309462

4. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    1. ต้องหาดุม มาใส่ครับ ดุม ดีซี 2 รู้สึกจะใช้ไม่ได้นะครับ
    หาตรงรุ่นก็ ของ อีเค9 ครับ ราคา ประมาณ 15+ > 22-
    2. Si เป็น ชื่อรุ่น ซีวิค คูเป้ ใน อเมริกา ตัวท๊อปครับ

5. Insight Out..

Insight Out.. Guest

0
    0
    0
    ตั้งกระทู้แรก ก็ได้ พี่ๆ สมาชิกคนดัง ของ club มาตอบให้เลย..

ขอบคุณพี่ๆ ทุกๆ คำตอบนะครับ ... กระจ่างแล้วคร้าบบบ

ยังไงอยากรบกวนเพิ่มเติม..ครับพี่

ตัวดุม EK9 หรือ รุ่นอื่น รุ่นไหนดีกว่าครับ แล้วผมหาได้ที่ไหน..อย่างไร หรือ จะเจาะรูเพิ่ม..ดีกว่าครับ?

ถาม งง หรือ เยอะไปหรือป่าว - -"

รบกวนด้วยนะครับ... ขอบคุณมากๆ ครับผม

6. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    .
    .
    .
    ดิส-ดุมของ EK9 จะดีที่สุดครับ แต่ก็ออกจะราคาสูงกว่าตัวเลือกอื่นๆ

เจาะรูเอาก็สะดวกดี แต่ต้องเลือกร้านที่โปรๆซะหน่อยจะได้ไม่มีปัญหาตามมาภายหลังครับ

7. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ผมมี ดุม เจ้า อีเค 9 อยู่นะครับ
    อย่างไร ลองติดต่อมาดูครับ
    ตัว ABS นะครับ
    ถ้ายังไม่ขายไปสะก่อน
    สนใจ ติดต่อ มิ้งครับ
    089-156-8822

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้