สายเบรคมือของTE71

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Lycan_X, 22 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Lycan_X

Lycan_X Guest

0
    0
    0
    อยากทราบว่าสายเบรคมือหลังของTE71 ใส่กับเพลาท้าย AE86 ใช่หรือไม่ สามารถหาซื้อสายเบรคมือได้ที่ไหน? ราคาประมาณเท่าไหร่

2. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    / สายเบรคมือเดิมของ TE 71 จะใช้กับเพลาของ AE 86 ไม่ได้ครับ เพราะความสั้นยาวไม่เท่ากัน และตัวสายเบรคก็จะต่างกันด้วย และของใหม่ก็น่าจะไม่มีขายครับ
    / แต่เพือนผมเขาก็ใช้สายเบรคเดิม ตัดหัวเก่าออก แล้วเอาสริงไปเกี่ยวกับจุดใส่หัวสายเบรคมือของคาร์ลิเปอร์ จากนั้นก็ใช้ตัวล็อคสายสริงตัวเล็กสุดมาล็อคอีกสองตัว ก็สามรถใช้งานได้ครับ
    / เมื่อก่อนแถว โอเดียน จะมีร้านรับย้ำสายเบรคมืออยู่นะครับ แต่ไม่รู้ตอนนี้ยังอยู่หรือเปล่า เดี๋ยวจะลองถามเพื่อนให้ครับ:)

3. turbonatics

turbonatics New Member Member

10
    0
    0
    สายเส้นเท่าไหร่ ครับ หาซื้อได้แถวไหน
    ของผมซื้อรถ TE71 มาเพลาดิสก์ น่าจะของ นิสสัน ไม่รู้รุ่นไหน ไม่มีสายเบรคมือ ทั้ง ที่ตรงเบรคมือ และก็ ที่เพลาท้ายด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้