Marketing‏

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย RollriderS, 13 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    >>> อาจารย์กำลังอธิบายหลักการตลาดให้นักศึกษาฟัง
    > >>>
    > >>> 1. คุณพบสาวสวยสุดเซ็กซี่ในงานปาร์ตี้
    > >>> คุณเข้าไปหาเธอและพูดว่า
    > >>> "ผมรวย แต่งงานกับผมเถอะ!"
    > >>> - นี่คือ Direct Marketing
    > >>>
    > >>> 2.
    > >> คุณอยู่ที่งานปาร์ตี้กับพรรคพวกของคุณและพบสาวสวยสุดเซ็กซี่คนหนึ่ง
    > >>> เพื่อนของคุณคนหนึ่งเดินเข้าไปหาเธอ
    > >>> ชี้มาที่คุณแล้วพูดว่า
    > >> "เขารวยมาก
    > >>> แต่งงานกับเขาเถอะ!"
    > >>> - นี่คือการโฆษณา
    > >>>
    > >>> 3. คุณพบสาวสวยสุดเซ็กซี่ในงานปาร์ตี้
    > >> คุณเข้าไปหาเธอและขอเบอร์โทร
    > >>> วันรุ่งขึ้นคุณจึงโทรไปหาและพูดว่า "สวัสดีครับ ผมรวยมาก
    > >> แต่งงานกันผมเถอะ"
    > >>> - นี่คือ Telemarketing
    > >>>
    > >>> 4. คุณอยู่ที่งานปาร์ตี้และพบสาวสวยสุดเซ็กซี่คนหนึ่ง
    > >>> คุณยืนขึ้นจัดเนคไทให้เรียบร้อย เดินเข้าไปหาเธอ
    > >> เลี้ยงเครื่องดื่มเธอ
    > >>> คุณเปิดประตู(รถยนต์) ให้เธอ
    > >> ถือกระเป๋าให้เธอจนเธอนั่งเรียบร้อย
    > >>> ช่วยขับรถให้เธอ แล้วพูดว่า "ผมรวย คุณจะแต่งงานกับผมไหม?"
    > >>> - นี่คือพีอาร์
    > >>>
    > >>> 5. คุณอยู่ที่งานปาร์ตี้และพบสาวสวยสุดเซ็กซี่คนหนึ่ง
    > >> เธอเดินเข้ามาหาคุณ
    > >>> และพูดว่า "คุณรวยมาก! แต่งงานกับฉันไหม?"
    > >>> - นี่คือ Brand Recognition
    > >>>
    > >>> 6. คุณพบสาวสวยสุดเซ็กซี่ในงานปาร์ตี้
    > >>> "ผมรวย แต่งงานกับผมเถอะ!" เธอตบหน้าคุณอย่างแรง
    > >>> - นี่คือ Customer Feedback
    > >>>
    > >>> 7. คุณพบสาวสวยสุดเซ็กซี่ในงานปาร์ตี้
    > >>> "ผมรวยมาก แต่งงานกับผมเถอะ!"
    > >> แล้วเธอก็แนะนำให้คุณรู้จักกับสามีของเธอ -
    > >>> นี่คือช่องว่างระหว่าง demand และ supply
    > >>>
    > >>> 8. คุณพบสาวสวยสุดเซ็กซี่ในงานปาร์ตี้
    > >> คุณเข้าไปหาเธอและก่อนที่จะได้พูดอะไร
    > >>> ก็มีผู้ชายอีกคนเดินเข้ามาและพูดกับเธอว่า
    > >> "ผมรวยคุณจะแต่งงานกับผมไหม "
    > >>> แล้วเธอก็ไปกับผู้ชายคนนั้น
    > >>> - นี่คือการแข่งขันแย่งชิงส่วนแบ่งการตลาด
    > >>>
    > >>> 9. คุณพบสาวสวยสุดเซ็กซี่ในงานปาร์ตี้
    > >> คุณเข้าไปหาเธอและก่อนที่จะได้พูดว่า
    > >>> "ผมรวย แต่งงานกับผมเถอะ!" ภรรยาของคุณก็มาถึง
    > >>> - นี่คือข้อจำกัดในการเข้าสู่ตลาดใหม่> >>>

:D:D:D:D:D:D:D:D:D

2. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เหอะๆ อานะ ขอบคุณคราบ ที่เอามาให้อ่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้