หน้าทิ่มตูดโด่ง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย BHON, 3 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BHON

BHON New Member Member

36
    0
    0
    หน้าทิ่มตูดโด่งกับรถปกติอันไหนมันจะแรงกว่ากันและมันช่วยอะไรผู้รู้แนะนำหน่อยครับเพราะตอนนี้coupeที่ใช้อยู่หน้าทิ่มนิดๆตูดโด่งหน่อยๆมันไม่ค่อย.......?กะว่าจะไปเอาลงให้มันเท่ากันไปเลยไม่รู้ผลจะออกมายัง

2. K|nSsZ

K|nSsZ New Member Member

216
    6
    0
    แรงกว่าหมายถึงอะไรล๋อครับบบ ความเร็วนะล๋อครับ ผมว่าก็อย่าตูดโด่งมากเลย เอาแค่พอเลื่อมๆ กันมันกะลังสวยดี มันจะมีแรงลมกดหน้าทำให้หน้าไม่ต้านลมอะครับ ถ้าอยากรู้ ก็ลองขับรถวิ่งไวไว แล้วเอามือออกนอกหน้าต่างอะครับ ทำมือแบบตอนโดนดีดมะกอกอะครับ ปลายนิ้วคือหน้ารถอะครับ แล้วลองกดลงดู ฮ๋าๆ ( ความคิดส่วนตัวนะครับ ผมว่าหลักมันน่าจะคล้ายๆกัน ) แล้วก็มันจะช่วยเรื่องเกาะถนน อะครับถ้าขับไวไวอะครับ ผมได้ยินมาจากช่างนะครับ แต่ตัวผมขับเองก็ไม่เหงแตกต่างอะครับ แฮ่ๆ รอท่านอื่นผสมๆละกันครับ

3. BHON

BHON New Member Member

36
    0
    0
    แหมตอบมาซะอยากลองทำดูเลยครับจินตนาการสูงจริงๆมือผมจะหักไหมเนี่ย ขอบคุณครับ

4. K|nSsZ

K|nSsZ New Member Member

216
    6
    0
    55 ลองดูครับ รอท่านอื่นมาเสริมอีกที

5. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    จิงๆมันก็แค่น้ำหนักจะกดลงที่ล้อหน้ามากขึ้น ทำให้ล้อมันแนบขึ้นก็เท่านั้น ไม่ได้ช่วยได้ซักเท่าไหร่หรอกครับสรุป ไม่ต่างครับ เน้นสวยดุก็แค่นั้น

6. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    ขอแค่ตูดอย่าห้อยก็พอครับ เท่ากันก็โอเค แต่ถ้าสูงกว่านิดหน่อย จะสวยกว่า อิอิ

7. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0

555555 แจ๋วๆๆๆๆ จะทำตามเอา :D

8. Nitikorn

Nitikorn New Member Member

24
    0
    0
    ผมว่าตูดโด่งสวยจริงแต่ว่า การเข้าโค้งจะทำให้เสียงหารทรงตัวยิ่งโด่งมากก็ยิ่งเข้าโค้งแย่ตามไปด้วยคับ ฟากไว้ด้วยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้