มีเสียงตอนออกตัวคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย the_secretest, 4 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ตอนออกตัวเกียร์ 1 มีเสียงดังแกรกๆออกมาจากทางหน้ารถ แต่พอเร่งความเร็วแล้วเสียงก็หายคับ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เป็นที่ช่วงล่างป่าวครับ

3. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    อัพคับ

4. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    โปรดชี้ทางสว่าง - -

อยากรู้ด้วยคน

5. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    สงสัย รถแรงไปรึเปล่าครับ
    ลองถอดล้อดูจิ พี่กอก เงียบแน่ๆ
    ปล.ล้อเล่นครับไม่รู้เหมือนกัน

6. K|nSsZ

K|nSsZ New Member Member

216
    6
    0
    เกียออโต้ หรือ ทำมะดาหว่าๆ ไม่รุอะคับ แต่ตอน coupe รถผม มันก็มีนะๆ ต้องไปตั้งหน้าคลัช ใหม่ เกียทำมะดานะครับ เสียงมันจะ เอี๊ยดๆๆๆ ตอนแรกๆอะคับ

7. the_secretest

746
    13
    0
    ธรรมดาคับ

8. the_secretest

746
    13
    0
    มันเกี่ยวกะเพลาหน้ารึป่าวคับ

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไฟแก่อะเปล่า ไม่แน่ใจ แต่ของผมตอนตั้งไฟแก่ มันจะดัง แกรกๆๆ เหมือนกันตอนรอบต่ำๆ

10. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ใช่เสียงของคลัชรึปล่าวคะ เพราะว่าเคยได้ยินจากรถในสนาม

เวลาเค้าค่อยๆไหลรถเข้าสนาม มันจะมีเสียงแกรกๆ ไม่รู้เสียงเดียวกันรึปล่าวนะ

ถ้าใช่ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะคะ ลองเชคดูแล้วกัน พอดีไม่ได้ขับเกียร์ธรรมดาด้วยสิ

11. the_secretest

746
    13
    0
    ขอบคุณคร้าบๆทุกๆคน

12. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    เสียงนี้จะอยู่ที่เกียร์ 1 เท่านั้นหรอคับ? แล้วเสียงนี้เหมือนเสียงอ่ะไรกันทบกัน? หรือ ครูดกัน?
    ลองดูที่ช่วงล่างก่อนที่จะไปรื้อเกียร์นะคับ เดี๋ยวจะยาว :(

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้