กลวิธีที่ใช้หลอก..........

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย kook za, 6 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    กลวิธีที่ใช้หลอก.บุพพการี...วางเครื่องใหม่
    1.เครื่องสะดุด ถอดปลั๊กหัวเทียนออก
    2. วิ่งๆ แล้วดับ วิ่งๆอยู่ดับกุญแจซะงั้น (กรุณามองว่าข้างหลังมีรถตามตูดอยู่เปล่า เด๋วจะกลายเป็นทำสีเปลี่ยนกันชนใหม่)
    3.เครื่องหลวม+กินน้ำมันเครื่อง คลายน๊อตถ่ายน้ำมันเครื่อง พอซึมๆ
    4. สตาร์ทไม่ติด ถอดฟิวส์ หรือรีเลย์ ออก 5.5.5.5
    5. เบาดับ ตั้งรอบให้ต่ำสุดๆ...เปิดแอร์ปุ๊บ ดับปั๊บ
    6. วิ่งไม่ออก....เร่งไม่ขึ้น เอากาวตาช้างปิด รูนมหนูครึ่งนึง
    7. จ้างช่างด้วยเหล้าRed 1 ขวด ให้มันบรรยายว่าเครื่องพังอย่างนู้นเน่าอย่างนี้(อันนี้ทำเองกะตัว)
    หมดและ...ถ้า พี่-น้อง ท่านใดมีไอเดียใหม่ๆโพสแนะนำไว้ได้นะครับ

:):):):):)

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เอาทรายหรือน้ำตาลใส่แทนน้ำมันเครื่องเลยดีมั้ยครับ ..... 55+

3. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ดึงสายคอยที่ต่อกับจานจ่ายออกครับ สตาร์ทไม่ติดแน่ครับ อิอิ

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เคยหลอกพ่อเหมือนกัน ว่าเครื่องหลวมหมดแล้ว แต่พอพ่อจะเอาไปเปลี่ยนให้ ช่างดันบอกว่าเครื่องไม่ได้เป็นไร เซงเป็ด อดเปลี่ยนเลย

5. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    ทำได้จิงหรือนี้ มีแนวทางแล้ว ต้องลองสะแล้วเพื่อได้โรตารีมากอด

6. audy!

1,075
    2
    0
    แจ่มเลยครับ โรตารี:D:)

7. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ทำไปทำมาเหมือน แ.... เราโง่ยังไงไม่รู้ แต่ผมบอกว่าเดี๋ยวมันไม่แรงแม่บอกว่าวางเลยลูก แต่วางพวงมาลัยเลยแล้วกูจะขายแม่งเลย
    ซวยเลย

8. ray-j

ray-j New Member Member

450
    0
    0
    ไม่ต้องไปโกหกแม่ครับ...........เก็บตางค์วางเองครับ...............ดีที่สุด

9. kappurara

kappurara New Member Member

113
    0
    0
    ดีมากเดียวจะเอาไปให้แม่พี่เจอ่าน

10. หุหุ

11. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    เห็นด้วยกับปุ้ยเลยครับ

ถ้าเราจะทำอะไรกับรถต้องเก็บเงินเองจะดีที่สุดเลยแหล่ะ เพราะว่าถ้าไปหลอกท่านเดนี่ยดูมันแปลกๆ ยังไงไม่รู้ :D:cool:

12. ray-j

ray-j New Member Member

450
    0
    0
    ถ้าเราเก็บเงินไปแต่งรถเองจะรู้สึกรักรถมากเลยครับ.........

13. กอหญ้า

กอหญ้า New Member Member

119
    1
    0
    เห็นด้วยกับประโยคหลังครับ......เพราะผมหลอกจนสุดท้ายขายเถอะลูกเดี๋ยวเอาป้ายแดงไปขับเลยจะได้ไม่

พังอีกสรุปจบข่าวเลยแทนที่จะได้ขี่รถแรงๆกลายเป็นแรงแบบเดิมๆซะงั้น:cry::cry::cry:

14. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เมื่อก่อนยังไม่ได้ทำงานเลยต้องให้พ่อวางเครื่องให้ แต่เดี๋ยวนี้ทำงานแว้วเก็บเงินแต่งเองสบายใจเลย .... แต่ว่ามันจะเข้าตำรา " เงินหมด ...อดกินข้าว ...เพราะเอาไปลงรถหมด" 55+

15. audy!

1,075
    2
    0
    เหมือนกันเลยครับตังหมดอดไปหลายเดือนครับ:D:cry:

16. golf the zeed

3,808
    7
    38
    คิดถึงเจ้าลิฟท์แบ๊คอ่ะดิแว่น .. ล้อแดงๆ ขาว ๆ อินเตอร์หน้าใบใหญ่ๆ แซด................โช่ว์ :D:D:D

17. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    ชี้แจงครับเนื่องจากที่หลอก....บุพการีในตอนแรก(อายุ 14 วาง CA 18 DET เป็นเครื่องมีโบตัวแรกในชีวิต) ตอนนั้นอยากได้เครื่องเทอร์โบจัดอะครับที่หลอก....เพราะยังไม่ได้ทำงานครับ...เลยต้องหลอกแม่....(โทษก๊าบแม่....+ กราบเท้างามๆ 3 ที)

ส่วนแว่นเห็นใจครับ.....แต่ของผมแม่ขายไม่ได้เพราะชื่อผม อ่ะ 5.5.5.5

แต่ตอนนี้จ่ายเองหมดแม้แต่ค่าอ๊อกเทนยันค่าภาษี+ค่าซ่อม+ค่าโม อะครับ

จนตอนนี้ไม่มีลงอ่างกับปุ้ยแล้ว....(เมย์ ...พี่ไม่ผิดปุ้ยมันลากพี่ไป 5.5.5.5.5. )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้