b11 ติดลำโพงหลังกี่นิ้วครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เอก2007, 21 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอก2007

เอก2007 Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ผมติดแบบ 6*9 อยู่ครับ มีไม้รองด้วยนะครับ แต่ว่ามันติดเบาะหลังอะครับ ผมว่าจะเปลี่ยนลำโพงอะครับ ลำโพงมันเสีย แต่ไม่รู้ว่าจะติดกี่นิ้วดีครับที่มันไม่ติดครับ แล้วก็จะใส่ไม้รองดวยอะครับให้มันแน่น ๆ ไม่งั้นมันสั่นครับ แล้วช่วยแนะนำลำโพง ด้วยครับ เอาแบบราคาไม่แรงอะครับ งบน้อยครับ เอาแนวฟังสบาย ๆ อะครับ อ้อเอาลำโพงแบบที่ใช้กับแอมป์ได้ด้วยนะครับ เพราะรถผมติดแอมป์ตัวหนึ่งครับ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รถผมติด 6 นิ้วแยกชิ้นอยู่ครับ ของ Feris คู่ละพันนิดๆ
    ส่วนถ้า 6*9 ผมคิดว่ามันน่าจะใหญ่ไปสำหรับ B11 นะครับ
    แต่ก็แล้วแต่คนชอบด้วย

ลองหา 6 นิ้วแยกชิ้น + Sub ตัวเล็กๆดูครับ เสียงดีเหมือนกัน

3. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    ผมใช้ 6 คูณ 9 คับ ของเฟอริส 4 ทาง แกนร่วม คู่นึง2พันบาทไทย

4. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    บอกว่าเราไม่มา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้