การทำ Reflash กล่อง

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย san diego, 8 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. san diego

san diego New Member Member

21
    0
    0
    การทำ Reflash กล่อง นี่หมายถึงอะไรครับ เเล้วจะรู้ได้อย่างไรว่ากล่องในรถเราทำ reflash ได้หรือไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ไม่ทราบหรอกคับพี่ซาน เค้าบอกว่าทำแล้วดีเราก้อทำไง
    เราไม่ค่อยยู้เรื่องหรอก อย่างพี่อะอย่าไปทำพวกนี้เลย.....
    ระดับพี่ซานต้องMOTEC.......เนอะ.....:D:D:D:D:D:D:D

3. armeen-M

armeen-M New Member Member

114
    4
    0
    พี่คับแล้วกล่องที่ติดมากับเครื่องsrเค้าบอกว่าต้องปลดล็อคกล่องหมายความว่าอย่างไรคับ.................แล้วค่าทำประมานเท่าไรคับ...มีผลดีผลเสียอะไรบ้างปาวคับพี่ๆ...................ขอคำแนะนำด้วยคับพี่

4. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    ปลดล๊อกการตัดรอบ กับความเร็วครับ ผลดีแรง ผลเสียลากมากพังคับ

5. muhammatu

muhammatu New Member Member

286
    2
    0
    อืม.....

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิอิ...

7. armeen-M

114
    4
    0
    แล้วเค้าทำกันอย่างไรคับปลดล็อค.......ราคาค่าทำเท่าไรคับ

8. san diego

san diego New Member Member

21
    0
    0
    ปลดล๊อก กับ Reflash กล่องไม่น่าจะเหมือนกันนะครับ ไม่รู้เผมข้าใจถูกรึเปล่า

9. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    นั่นหนะสิ ......:D:D:D:D:D

10. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม..........
    :rolleyes:Data ของ การทำงานและการประมวลผลต่างๆ ของรถยนต์
    สมัยนี้ จะถูกบรรจอยู่ใน ECU ของรถ ซึ่งก็คือกล่อง นั่นเอง

ไอ้ Data พวกนี้ มันเก็บอยู่ได้ในหลายๆ ที่ ขึ้นอยู่กับ Programmer
    และหรือ Team Design Development ของแต่ละค่ายรถ
    มีทั้งเก็บ ใน Microprocessor, Microcontroller,
    EPROM, EEPROM, OTP(One Time Programing IC)
    ROM(Read Only Memory) หรือ Flash Memory IC

การแก้ Data ใน Component พวกนี้ทั้งหมด คือการ Re-Program
    หรือ Re-Data. ก็แล้วแต่ว่า Data นั้นๆ มันอยู่ที่ไหน......

:cool:

11. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    เข้าใจรึยัง พี่ซาน........อิอิอิ...

12. armeen-M

114
    4
    0
    ความรู้อีกแร้วพี่ๆ.........ขอบคุนคับ

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืมๆ...

14. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
  15. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ขอบคุณครับ บุ๊งบิ๊ง ที่แปลเป็น English ให้.......

:D

16. armeen-M

114
    4
    0

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อ้าว.....................
    บุ๊งบิ๊ง ไม่แปลเป็นอังกฤษให้หน่อยเหรอครับ......

อิอิ
    :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้