เกี่ยวกับพวงมาลัยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย nemo, 11 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nemo

nemo New Member Member

1
    0
    0
    ขอถามหน่อยครับ รถผมเวลาเบรคแล้วพวงมาลัยสั่นน่ะครับ มันมีสาเหตุจากอะไรบ้างครับ ลองเบรคดูแล้วที่ขาเบรคมันไม่สั่นเลยคิดว่าไม่น่าจะเกิดจากจานเบรคคดครับ (ไม่แน่ใจนะครับ) ใครเคยเป็นบ้างช่วยบอกหน่อยครับ มันเกี่ยวกับช่วงล่างเปล่าครับ

2. จานเบรคคดครับ

3. underline

underline New Member Member

152
    2
    0
    น่าจะเป็นเบรคกินไม่เสมออะครับ
    ลองดูผ้าว่ากินเรียบป่าวและดูจานด้วยว่ามีคดป่าว

4. SONG-EK

SONG-EK New Member Member

288
    18
    0
    จานคดแน่นอนครับ
    จานเก่าผมคดเจียรแล้วใช้ไม่นานก็เป็นอีกพอเปลี่ยนใช้สักพักเป็นอีก
    เลยต้องเลิกนิสัยขับมาร้อนๆไกลๆแล้วเข้าล้างอัดฉีด (จานใช้มาร้อนๆแล้วเจอน้ำเลยคดครับ)

5. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อ้อ.. อย่างนี้นี่เอง:)

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อาจจะเป็นที่ล้อก็ได้นะ ลองไปจี้ล้อดูก่อนครับ แนะนำซ้ง เซอร์วิส แถวๆ ห้วยขวางครับ

7. PETERA

PETERA New Member Member

7
    0
    0
    เจียรจานหายแน่นอน เคยแล้ว ขับสัก80 แล้วเบรคก็สั่นแล้ว เรียกว่าอาการจานคด

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    จานเบรคคดเคยเป็นอาการเดียวกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้