ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่อง AE86 ในร่างke70 หรือ TE71ครับ

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย rx3miner, 13 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rx3miner

rx3miner New Member Member

12
    0
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่อง AE86 ในร่างke70 หรือ TE71ครับ
    ถ้านำ ke70 หรือ te71 มาแปลงเป็น ae 86 ทั้งคันนี่ สามารถนำรถนี้ใช้ในชีวิตประจำวันได้ไหมครับ
    เช่นจะโดนยึด โดนปรับ อะไรประมาณนั้น กำลังดูอยู่ครับอยากเอามาทำดูบ้างครับหาไม่ได้ครับ 86 แท้ๆ ที่ยังเดิมๆ น่ะครับ....ขอบคุณครับ

2. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ทำให้ถูกต้อง แล้วเอาไปตรวจสภาพที่ขนส่ง ว่าเป็นรถดัดแปลงสภาพ ถ้าผ่านทางขนส่งก็จะออกใบให้ว่าเป็นรถดัดแปลงสภาพ

3. rx3miner

12
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับแล้วจะเอาตัวไหนมาทำดีครับ เป็น ke70 2 ประตู หรือ te71 ดีครับ
    เคยเห็นรถที่อู่ทำมาสวยเชียวครับ ...แต่ผมอยากทำทั้งคันเลยครับ

4. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ถ้าจะเอาแบบ hatchback (3dr) ก็ TE71
    ถ้าจะเอาแบบ coupe (2dr) ก็ DX 2ประตู

5. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
    ขั้นตอนมากมายก่ายกองครับ

6. rx3miner

12
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับจะได้รู้ว่าจะจับทางเริ่มต้นตรงไหนครับ ถ้าได้รถแล้ว ยังไงเรื่องการต่อเติมผมจะโทรไปหาแล้วกันครับ

7. podapo

podapo New Member Member

8
    1
    0
    ถ้าใจมันรักทำไงละคับพี่น้อง ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้