เละ เซ็ง เครียด (ขอคำปรึกษาหน่อยครับ)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Emz-b14, 5 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    เละเลยคับ เมื่อคืนกำลังกลับบ้านเกือบๆเที่ยงคืน ถึงแถวๆคลองหลวง ผมอยู่เลนขวา ขับมาร้อยกว่าๆ เจอหมาตัวเบ้อเริ่มเลย พุ่งลงมาจากเกาะกลางถนน โดนเต็มๆ รถซีกขวา ชนเต็มๆตัว เสียงชิ้นส่วนร่วงกราว รถกระโดดขึ้น แต่ก็ยังขับต่อไปได้

ถึงบ้านก็สภาพเช่นนี้ละคับ อันนี้มาถ่ายตอนเช้า

ชิ้นส่วนใต้ไฟหลุดไปด้วย

พลาสติกตรงกลางก็แตกและบี้เข้าไปเลย

หลุดไปทั้งไฟ ทั้งตัวยึด

คอล์ยร้อนยุบเข้าไปเลย หม้อน้ำก็เอียงๆเข้าไป แต่ดูแล้วน้ำไม่ยุบ อาจจะไม่รั่ว คานหน้าก็ยุบ

น้ำยาแอร์รั่ว ไม่เหลือ

ยังดีที่ไฟหน้า กระจัง ยังปกติ ไม่งั้นเศร้าหนักเลย

*อยากถามว่า สภาพแบบนี้ ซ่อมได้มั๊ยคับ หรือต้องเปลี่ยนกันชนเลย

*ไฟตัดหมอก มันใส่กับ b14 ปี2000 ได้รึป่าวคับ

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    โอ้ว ปลอดภัย ดีแล้วครับ รถก็ค่อยๆ ซ่อม กันไปครับ เปลี่ยนทั้งที VZR เลยมั้ยครับ หล่อๆ

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ไม่เป็นไรครับคนปลอดภัยก็โอแล้ว
    หากันชนใหม่เลยครับ ไฟสปอรต์ไลท์ใส่กันได้ครับ
    ปล.ขนน้องหมายังติดอยู่เลยอ่ะครับ

4. whai

whai New Member Member

9
    0
    0
    ยังดีที่พอขับกลับไหวคราบ

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ถือว่าฟาดเคราะห์ครับ

สมัยก่อนญาติซัดมาเต็มๆ

บอกว่าเห็นแล้ว แต่ไม่กล้าเบรค

กลัวคว่ำ กลัวตกข้างทาง

รถขับต่อได้ แต่เยินมากกว่านี้แยะครับ :sad:

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คน ปลอดภัยเป็นใช้ได้ครับ

ส่วนกันชน หาใหม่เปลี่ยน ถ้าให้ดีควรมาทั้งคาน หรือไม่ก็หาคาน ในกันชนเปลี่ยนด้วยเลยครับ
    ทรงจะได้เข้ารูป กับ เบ้าไฟ :D

7. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    กันชนตัวนี้แข็ง พลาสติกหนากว่าบีสิบสี่ลูซิโนเยอะยังกระจาย ชนเต็มๆ

แล้วจะไปหากันชนที่ไหนนี่

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คน ปลอดภัยเป็นใช้ได้ครับ

ส่วนกันชน หาใหม่เปลี่ยน ถ้าให้ดีควรมาทั้งคาน หรือไม่ก็หาคาน ในกันชนเปลี่ยนด้วยเลยครับ
    ทรงจะได้เข้ารูป กับ เบ้าไฟ :D

9. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    คนปลอดภัยก้อดีแล้วค้าบ ถือว่าฟาดเคราะห์กลับมาหล่อเหมือนเดิมแน่นอน

10. Emz-b14

197
    6
    0
    วันนี้ไปเดินเซียงกงบางนามา ไม่เจอเลย แต่มีเด็กร้านนึงไปหาให้ บอกว่าเจอร้านนึงบอกว่ามีเข้ามา แต่น่าจะอยู่ที่โกดัง ต้องไปเอามา ใช้เวลาเป็นวัน ส่วนราคาแค่เฉพาะกันชนอย่างเดียว ไม่มีสปอร์ตไลท์ด้วย มีแต่ฝาปิด 4500 จะบ้าตาย

อีกอันก็หน้าตัดรุ่นแวน มันก็จะแปลก แหวนแนวไปนิดนึง

ตัดหมอกเพชร b14 4000 โอ้ย แต่ละอย่าง

มีใครเจอหรือมีแหล่งมั่งมั๊ยคับ ตัวนี้หรือ vzr

11. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    เดี๋ยวช่วยหาไฟให้ครับ ถ้าได้เดี๋ยวจะมาบอกครับ

12. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    คนปลอดภัย ก็ ok แล้วครับ รถซ่อมได้
    หากันชน lucino มาใส่ไปก่อน ต้องเปลี่ยนคานในกันชนด้วยนะครับ ดูแล้วมันยุบเข้าไปเยอะเลย ไม่เข้ารูปเดิมแน่
    ไฟตัดหมอก ใช้ของ b14 ได้เลย
    ถ้าหาคานในกันชนไม่ได้ ผมมีนะครับ

13. Emz-b14

197
    6
    0
    ขอบคุณทุกคนมากเลยคับผม

14. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เดี๋ยวช่วยดูหาของให้ครับ
    หล่อเหมือนเดิมแน่นอนครับ

15. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    โอ้ว เสียดายกันชน VZR

ผมกะลังหาอยู่เหมือนกัน เดินมาหลายรอบ ไม่มีเลย

คนปลอดภัยก็ดีแล้วครับ บุญรักษา

16. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เสียใจด้วยนะครับ ถือว่าฟาดเคราะห์นะคับ รถเดี๋ยวกลับมาหล่อแน่นอน

17. น้องหมาทำพิษอีกคันแล้วหรือนี่..อิอิ..ผมขับชนหมาเมื่อกลางปีเหมือนกันครับ..ซ่อมหมดไปเยอะ..
    ...
    คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ..รถก็ซ่อมกันไป..เอาใจช่วยครับ..กลับมาหล่อไวๆนะครับ..

18. pkea

pkea New Member Member

54
    0
    0
  19. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    แพงมาก วัยรุ่นเซ็ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้