สปริงโหลดคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย โจCoupeดำ, 13 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    คือผมใส่สปริงโหลดของ ไอบัค อยู่แล้วผมรู้สึกว่าข้างหลังมันยังสูงไป ถ้าผมจะเอาไปตัดมันจะมีผลเสีย หรือเสียของรึป่าวคับ แล้วถ้าตัดแล้วข้างหน้ามันจะเชิดขึ้นมั้ยคับ ขอบคุณคับ

2. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    เมื่อก่อนใส่ไอบัคก็จะหน้าทิ่มนิดๆเหมือนกันครับ

หากจะตัดนี่ไม่แนะนำนะครับ(เสียของ)

ลองถามที่อู่ดูว่าจะเปลี่ยนยางรองเบ้าโช๊คให้บางกันนี้ได้ไหมดูนะครับ

3. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    ขอบคุณคับ

4. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ไม่แนะนำให้ตัดสปริงเด็ดขาดนะคะ น่าจะลองปรึกษาช่างดูจะดีกว่านะคะ

ไม่ทราบว่าพี่โหลดรถลงมารึยังคะ??

5. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    เอาโช้คคู่หลังไปกลึงเอาเบ้ารองสปริงออก แล้วไปทำ สตรัทปรับเกลียว เพื่อปรับสูงต่ำด้านหลังคับผม
    ราคาไม่แน่นอนแล้วแต่ร้านที่รับทำ และเนื้อโลหะที่เลือกใช้ เปิดหาดูในนิตยสาร พวกตกแต่งรถยนต์คับผม

6. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้