อยากทราบข้อดี และข้อเสีย ของ 200SX คับ

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย หนุ่ม เทเลคอม, 5 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบข้อดี และข้อเสีย ของ 200SX คับ

พอดี ว่าจะเปลี่ยนรถอ่ะคับ ที่มองไว้ก็น่าจะเป็น 200 SX หรือไม่ก็ MR2

1.200SX ถ้าจะเล่นนี่ต้องเล่น ปีไหนดีคับ (เกียร์กระปุก) ราคาส่วนใหญ่อยู่ประมาณเท่าไหร่คับ

2.เครื่องยนต์ ที่วางอยู่ใน 200SX นี่เดิมๆ จากโรงงาน มีรุ่นอะไรบ้างอะคับ มีแรงม้าแต่ละตัวอยู่เท่าไหร่

3.200SX ที่ขายในเมืองไทยแบ่งเป็นกี่รุ่นคับ และแต่ละรุ่นแตกต่างกันยังไงคับ

4.เรื่อง อะหลั่ย ซ่อม บำรุง 200SX นี่แพงไหมคับ

ปล.ขอบคุณคับ สำหรับคำแนะนำ :cool:

1. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ข้อ 1. ส่วนใหญ่ที่เห็นจะมีตั้งแต่ ปี92-93 อ่ะคับ
    ข้อ 2. เครื่องเดิม200sxที่ขายในบ้านเรา ก้อ CA18DET แต่ถ้าได้ตัว 180SXก้อจะเป็น SR20DET
    ข้อ 3. ม่ะรู้อ่ะคับ เดี๋ยวรอแฟนพันธ์แท้มาตอบนะคับ
    ข้อ 4. อะหลั่ย ไม่แพงเท่าไหร่ คับ พอรับได้ บางอย่างก้อมีเยอะ

2. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ส่วนตัวเชียร์ให้เล่น 200 ดีกว่าครับ ของแต่งเพียบ

3. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    มี4 รุ่นที่จำหน่ายในไทย ตั้งแต่ปี 91-94 คับ แต่เอารุ่นที่จำหน่ายในญี่ปุ่น ตอนปี 89-92 มาขาย

มีตามนี้
    เกียร์ธรรมดา
    เกียร์AUTO
    เกียร์ธรรมดา มูนรูฟ
    เกียร์AUTO มูนรูฟ

ทุกตัวเหมือนกันหมด คือเครื่อง CA18DET ส่วนที่ต่างก็มีไฟส่องแผนที่ กับ ที่รัดบังแสงมูนรูฟท้ายรถ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤศจิกายน 2007
  4. ไฟส่องเเผนที่นี่มีในรุ่นไหนอะคับทำไมรถผมไม่มีครับ

5. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    อ้าวๆ ไหงเปลี่ยนสายเลือดซะงั้น
    รับน้องdc2ไปใช้มะค่ะ อิอิ

6. Artdrumster

Artdrumster Guest

0
    0
    0
    .........

คือว่าถ้าคุณหนุ่มจะเล่น200 แล้วDimension ขายเท่าไรครับ สนใจครับหารถใช้อยู่ครับ..ขออย่าแรงมากนะครับ

7. RS13

RS13 New Member Member

110
    0
    0
    ถ้าไม่ผิดน่าจะเป็นสายมาให้รัดนะแต่ไม่เคยใช้เลย
    ใช้ไม่เป็น มีด้วยเอาปะ

8. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ข้อดี ....... ยังไม่เจอเลย ตั้งแต่ซื้อมาก้อมีเเต่เสียตังค์ แล้วก้อเสียตังค์ แล้วก้อเสียตังค์ เงินเดือนก้อน้อย ถ้าขับซีวิคต่อไปป่านนี้ผมคงมีเงินเก็บเพียบเลยคับ

ข้อเสีย ....... ติดแล้วเลิกยากกกก เหมือนยาบ้าแหละคับ ติดแล้วเลิกมันยากกกกกกก ขับแล้วมันไม่เบื่อออออ ว่าจะทิ้งมันหลายทีแหละ แต่มองมันทีไรเห็นยิ้มให้ทุกที เลยทิ้งมันไม่ลงสักทีเลย เฮ้อออออ แก่ก้อแก่........... ตายยากจังนะมึง .... แต่เสือกทะลึ่งป่วยบ่อยเหลือเกิน จะไม่มีเงินจ่ายค่ารักษาพยาบาลเอ็งแล้วเนี่ย 5 5 5

9. Thai Blood *

Thai Blood * New Member Member

22
    0
    0
    ขับแล้วทนรับสายตาคนมองไม่ไหวครับ...........

เวอร์ไปป่าวเนี่ย ฮ่า ๆๆ

10. Art_Newstep

Art_Newstep New Member VIP

239
    3
    0
    ผมก็ว่างั้นละครับต้น...ผมเริ่มจะติดตามต้นขึ้นทุกวันเมินกันแหละ:D:D:D

11. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ซวยแน่อาท โดนข้อหามีสารเสพติดไว้ในครอบครองแน่เลย

12. Joko

Joko New Member Member

46
    0
    0
    เป็นรถที่มองแล้วไม่เบื่อ แถมของเล่นก็มีเยอะ(หมดเยอะ)***

13. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    อะหรั่ยหาง่ายของแต่งเพียบบบบบบบบบบบบบบบ

14. jack_rotor

jack_rotor Member Member

124
    7
    18
    หุหุ ถูกตามที่คุณอาตบอกอะครับ อิอิ
    ของแต่งเยอะมากๆ จนไม่รู้จะใส่อะไรดีอะ 55+

15. จัดเลยครับ...คุงหนุ่ม..เพราะผมก้อเล็งๆอยู่เหมือนกัน...เพื่อนผมใช้อยู่2คัน...ไม่เห็นมีปัญหานะ

16. ว่าจะจัดเร็วๆ นี้อ่ะคับ รอขาย es ได้ก่อนคับ ได้สอยแน่ 200sx ชอบมากคับ ชอบสีขาวกับสีน้ำเงินอ่ะคับ แต่ติดตรงที่ไม่เคยเล่น nissan เลย ส่วนใหญ่ที่บ้านใช้แต่ toyo honda mitsu อยากติดแล้วเลิกยาก ด้วยคนนะคับ อิอิ 200sx

17. Vinze

Vinze Guest

0
    0
    0
    ข้อเสียอีกข้อ คือ เวลาจอดรถในที่ อโคจร เช่น RCA มักจะมีใบสั่งแปะ หน้ารถ เสมอ

แล้วจะมีข้อความประมาณว่า

"รถสวยมาก อยากทราบว่าขายไหม ติดต่อ 08x xxx xxxx "

หรือ บางครั้ง จอดติดไฟแดง อยู่ ก้อจะ มีคนมาเคาะกระจก แล้ว บอกว่า

"พี่ ๆ ขายรถไหมครับ อยากได้มาก "

บอกแล้ว ของเขาดีจริง ^^

18. NaTT_AkanE

NaTT_AkanE New Member Member

23
    1
    0

เหนด้วยคับ... ซ่อมตลอดดดด ยิ่งช่วงนี้ยิ่งหนัก... แต่ก้อไม่อยากขายเหมือนกัน เสียดายอ่ะ...

เล่น 200sx นี่แหล่ะคับ... คิดถูกแล้วววว... แจ่มจิงๆ... :D

19. nung_mugen

nung_mugen New Member Member

4
    0
    0
    น่าสนครับ อิอิ อยากได้มั่งจัง

20. bankiesdluffy@200sx

bankiesdluffy@200sx New Member Member

7
    0
    0
    มีแต่ข้อเสียครับ
    - ทำแล้วไม่จบ(กิเลสเยอะ)
    - ขาดความเป็นส่วนตัว (เกาตูด แคะขี้มูกในรถก็ไม่ได้ เพราะรถมีแต่คนมอง)

:D

21. econ_200sx

econ_200sx New Member Member

15
    0
    0
    เจ้าของกระทู้คลายผมเมื่อตอนเลือกซื้อรถเลย
    ก่อนจะมาเลือก 200 ก็มอง MR2 เหมือนกัน
    แต่ที่ MR2 สอบตกเพราะว่า เพื่อนเยอะ MR2 ไม่มีเบาะหลัง ขนเพื่อนไม่ได้
    และ MR2 เป็นรถประเภทเครื่องวางกลางขับหลัง มีบางคนบอกว่ารถประเภทนี้
    เกิดอาการหมุนได้ง่าย และแก้ยาก

22. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ...ยิ่งอ่าน..ก็...ยิ่ง.อยาก..สัมผัส..200 sx .......

23. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    กำลังศึกษาข้อมูลอยู่เหมือนกันครับ อยากได้มากๆ
    ปีหน้าคิดว่าจะขายเจ้า coupe ละ อยากเล่นขับหลังมั่ง โหดดี

24. Mr.ChaiKarn

Mr.ChaiKarn New Member Privilege

316
    2
    0
    สวัสดีครับ ผมเข้ามาศึกษา 200SX
    และแล้วก็ตกหลุมที่มองไม่เห็นปากทางขึ้น
    วันนี้เลยขาย cef a31
    แล้วก็จะไปรับน้อง 200 เข้าบ้าน

ปล.ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ เพราะผมกำลังจะเริ่มต้นกับ ลูก200 องค์ใหม่
    อาจจะมีข้อสงกะสัยอีกเยอะ ขอบคุณคับ

25. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ยินดี ด้วย ครับ ผม ก็อยาก ได้ จะ ตาย แล้ว เนี้ย :cry:
    รอ คุณ แม่ อนุมัติ

26. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    ...เป็นรถที่หน้าใช้ครับ....ราคาก็ไม่ตก....พอดีไปเอาของเพื่อนมาขับ..เลยติดใจเลย..

27. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    กะลังเล็งถูกอยู่คันเหมือนกัน แต่งยังไงก็ไม่ตกยุค

28. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ติดแล้วเลิกยาก อิอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้