อยากถามพี่ๆเรื่องช่วงล่างด้านหลังครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ^YimmY^, 14 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    เคยได้ยินมาว่า coupe เราเนี่ยเวลาขึ้นเนิน หรือ ลงเนินเนี่ย ล้อหลัง
    จะหุบเข้าจิงหรือเปล่าครับ แล้วส่วนมากๆพี่พับซุ้มล้อหลังหรือใช้เจีย
    เอาครับ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ส่วนตัวผมว่า พับ น่าจะดีกว่า ใครมีร้านแนะนำช่วยแนะนำด้วยนะครับ

3. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เราจำไม่ได้อะว่าพับรึปล่าว แต่อีกคันที่บ้านพับเพราะแม็กมันใหญ่เวลาขึ้นเนินกันจะกินยาง

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    พับเรยครับ

5. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    ผมเจียร์ ครับ จริงๆ แล้ว ก็แล้วแต่นะครับว่าจะพับ หรือเจียร์ เพราะมันขึ้นอยู่กับ ดุลพินิจ ของช่าง เนื่องจาก รถผม เปลี่ยน ล้อ 17 มาและรถเคยทำสีมาแล้ว จึงพับไม่ได้เพราะ พับให้หุบไปติดด้านในแล้วจะทำให้สีที่โป้วมาแตก ช่างเลยนะนำให้เจียร์ แต่อย่างเข้าใจผิดว่าเจียร์หมดนะครับ พี่เค้าเจียร์แค่ให้มันพอดีที่ล้อสามารถเด้งขึ้นไปได้ ผมเจียร์มาแล้ว งานเนียนๆ เวลาซื้อขายรถ แล้ว เดินมาจับๆ ตามซุ้มล้อ ยังเหลือส่วนในอยู่ก็จะขายได้ง่ายขึ้น (แต่ผมก็ไม่ได้คิดจะขายอยู่แล้วนนะครับ) ส่วนร้าน ผมแนะนำร้านประจำสุดเด็ดของผมครับ ร้าน ซ้ง Service อยู่ รัชดา ตัวผมก็อยู่สุทธิสารรัชดา ยังไงถ้าสนใจ ก็โทรไปสอบถามที่ร้านได้เลยครับ ที่เบอร์ 02-2759606 (พี่นี เป็นเจ้าของร้านครับ บอกพี่นี ว่าคิง แนะนำมาก็ได้ครับพี่นี สนิทกับผมครับ อิอิ) ถ้ายังไงจะเข้าไปโทรหาผมก็ได้ครับผมจะพาเข้าไป ถ้าเป็นช่วงเย็นๆ นะครับ ผม คิง ครับ 0814417779 (วันนี้ผมก็จะเข้าไปให้พี่เค้าทำซุ้มหน้าไปทุบกระดูกงูซุ้มหน้าหน่อย ไม่แน่ใจว่าเค้าเรียกกระดูกงูรึป่าว แต่ที่รู้ๆ คือรถผมมันเตี้ยจัด พอดีไม่ระวังจะกระโดดสะพานมามันเลยขูดซุ้มผม ไอ้เจ้ากระดูกงูอะไรเนี่ยมัน เฉือนหน้ายางผมหลุดออกไปเยอะเหมือนกัน เศร้าเลย วันนี้ก็จะไปจัดการกับมันตอนเย็นๆ ครับ) ส่วนผลงานการพับซุ้มผมยังไม่ได้อับขึ้นเวปผมเลย แต่เดี๋ยวจะอับครับ ส่วนผลงานที่ผ่านๆ มาที่ผมไปทำช่วงล่างกับ ซ้ง ก็สามารถดูได้ที่
    http://king13th.multiply.com/photos/album/20 <--------- ยังไงลองเข้าไปดูก็ได้นะครับไว้ถ้าผมอับงานพับซุ้ม + เจียร์ ของรถผมแล้วจะมาโพสให้ชมกันอีกทีครับ

6. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ตอนแรกผมไปถามที่ ก เจริญยางยนต์ เขาก็บอกเหมือนคุณคิงครับว่าอย่าพับเลยเดี้ยวสีมากระเทาะ
    ผมเลยไม่พับและ ฝากขอบคุณคุณคิงมากนะครับ อ้อ แล้วถ้ายางหน้ามานโดนเจื๋อนไปมากก็สลับยาง
    ไปไว้ด้านหลังนะครับจาได้ปลอดภัย

7. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    อิอิ เรียบร้อยแล้วครับผมเรื่องสลับยาง แต่ พี่ๆที่ร้านเค้าบอกว่า ไม่มีปัญหา สรุปว่าทำแล้วเร๋อครับ ว้า ผมกะจะพาเข้าไปร้านโปรดของผมซะหน่อย แล้วต่อด้วยล้าง นั่งสนทนา เรื่องรถกันซักหน่อย อิอิ :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้