อยากถามเรื่องเปลี่ยนไฟท้ายโดนัทหน่อย

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย MAIMAI, 14 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MAIMAI

MAIMAI Guest

0
    0
    0
    คือว่าผมเปลี่ยนไฟท้ายเป็นโดนัทแต่ว่าตรงแผงกลางรูกุญแจมันไม่พอดี(ตัวแม่กุญแจสั้นไปไม่พอดีรู้นอก)ต้องทำไงครับรบกวนผู้รู้ช่วยที ขอบคุณครับ

2. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    ถ้าเป็นเวอร์ชั่น 1-2 ที่ไฟท้ายเป็นแบบไฟยาว ไม่โดนัท

แล้วเปลี่ยนเป็นไฟโดนัท

รูกุญแจจะไม่ตรงกันครับผม ถ้าเปลี่ยนแล้ว จะใช้กุญแจเปิดท้ายไม่ได้ครับ

ต้องเปิดจากในรถครับ หรือ อาจจะเปิดจากรีโมทที่มีแบบเปิดฝาท้ายได้น่ะครับผม

ปล. ใครเคยทำ มีอะไรเพิ่มเติมบอกด้วยนะคร๊าบบบบบ

3. MAIMAI

MAIMAI Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้