ใครเคยเปลื่อนลูกหมากมา มั้งครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Mr. DONUT, 15 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    อย่างรูอ่ะว่าอาการ หน้าร่อนๆพอเจอโหนกหน่อยมันสายๆ แต่พวงมาลัยไม่สั่น
    มันเกียวกับยางอะป่าวครับ หรือโชคแตก ใส่ยาง235-45-17 มั้นเกี่ยวบ่าวครับ
    หรือเป็นที่ลูกหมาก แล้วท้าเป็นที่ลูกหมาก
    ราคาลูกหมากประมาณเท่าไรครับ มีใครรู้มั้งครับ ใส่MTX

รบกวนด้วยครับ....

2. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ยาง235-45-17 มีส่วนเกี่ยวข้องครับ มันกว้างมากครับ สำหรับล้อหน้า

ลูกหมาก ถ้าอาการที่ว่ามาน่าจะเป็นที่ลูกหมาก ครับ ส่วนราคาผมไม่ทราบครับ

รอเพื่อนๆ ที่เคยเปลี่ยนมาแนะนำนะครับ

3. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    จริงๆ อาการนี่ควรไปเช็คช่วงล่างดูก่อนนะครับ
    ผมสันนิถานว่า อาจจะหลวมที่กล้องยา (ถ้ามันเลื้อยๆส่ายๆ นะครับ)
    ต้องลองให้ช่างเช็คดูว่าหลวมที่ตัวไหน
    ส่วน ยางก็มีส่วนนะครับ ยางกว้างๆ เวลาเจอร่องถนน มันชอบปลิ้นอะครับ
    ส่วนรามีหลายเกรด หลายราคามากเลยครับ
    ถ้าพวกลูกหมากปีกนก บน-ล่าง นี่แนะนำว่าอย่าใส่ของแท้เลยครับ
    ซื้อของ 555 ก็ได้ครับ เอาแบบมีหัวอัดจารบีอะครับ มันจะทนกว่า
    (ของแท้ อัดจารบีไม่ได้)

ลองขึ้นเช็คดูก่อนครับ ดีไม่ดี อาจแค่ลูกปืนล้อหน้าหลวมก็ได้(ตั้งได้นะครับถ้าไม่เสียไม่ต้องเปลี่ยน)

4. pongpiero

pongpiero New Member Member

151
    0
    0
    เคยเปนคับ กล้องยากะคันส่งกลาง รถมันจะเลื้อยๆ
    ไปเชคดู กล้องยาแทบจะหลุดออกมาแล้ว น่ากลัวๆ

5. Mr. DONUT

126
    3
    0
    ขอบคุณครับ ยังต้องการข้อมูลอยู่ นะครับ

6. pongpiero

151
    0
    0
    ถ้าจะเชคโชคลองกดหน้าดูถ้าโยนๆเด้งหลายทีแสดงว่าเสีย

อีกวีธีก็ ขับมาได้ซักพักลองเอามือจับที่กระบอกโชคดูคับ

สี่ต้นเลย ก็ได้ ถ้าโชคไม่เสียโชคยังทำงาน มันจะร้อนๆ

ถ้าโชคที่มันเสีย มันจะเยนๆ รึว่าร้อนน้อยกว่าต้นอื่นๆนะคับ

เคยลองทำแล้วคับ เสียจิงๆ 555 ลองดูนะคับ

7. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เลื้อยเป็นงูเลย :D:D:D

8. mutooball

mutooball New Member Member

316
    5
    0
    ขอข้อมูลด้วยครับ...เป็นอยู่เหมือนกันแต่เปลี่ยนคันกลางแล้วอะ

9. pongpiero

151
    0
    0
    ลองเชคลูกปืนล้อหน้าด้วยนะคับ

ตัวละไม่กี่ร้อย

ยกรถขึ้นแล้วลองโยกๆล้อดู ถ้ามันเสียมันจะโยกได้

เป็นลูกปืนตรงดุมล้อหน้าอะคับ ที่มี ไอ้สีทองๆคลอบไว้

ลูกเชคดูนะคับ เปลี่ยนทั้งทีก็ ทำไปเลย

10. รถผมก็อาการนี้เลยคับ เลยไปที่อู่ช่างบอกว่ากล้องยามันเสียเเล้วคับ เลยตัดสินใจไปอัดบูทใหม่ที่พี่ๆในCLUBเเนะนำนะคับ รู้สึกว่ารถทรงตัวดีขึ้นนะคับเวลาเจอร่องถนน เเต่ยังไงลองเช็คที่พวกพี่ๆเเนะนำด้วยคับ เพราะอาจเกิดจากหลายสาเหตุ....

11. Mr. DONUT

126
    3
    0
    จะลองเช็คดูนะครับ

ขอบคุณครับทุกคำตอบ

12. กล่องยาคือตรงไหนครับ... ผมเคยเปนแบบล้อโยกได้เลย ไปให้ร้านดูบอกค่าของประมาน7500ตอง5ค่าแรงยังไม่ได้คิด ผมเลยไปร้านซ่อมลูกหมากดู บอกว่าปีกนกไม่เปนไรอัดแต่ลูกหมาก คันชัก คันส่ง6ตัว บอก1800ตัดแกนโชกหน้าอัดนำมัน500 ต่อเหืลอ2000อาการก็อหาย

13. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ขายอยู่ครับ

mtx ลูกหมาก 555 แท้ญี่ปุ่นครับ

ลูกหมากปีกนกบน คุ่ละ 1100
    ลูกหมากปีกนกล่าง คุ่ละ 1200
    คีนชักนอก คู่ละ 700
    คันส่งกลาง 1300
    สลักปีกนกบนคู่ละ 1100
    กล้องยา 1000

086-6632557

14. บาน

บาน Guest

0
    0
    0
    เรื่องลูกหมาก ไปที่ร้านโชจุ่ง ซอยแสนสบาย สุขุมวิท 36 พวกตอง 5 ก็ผลิตที่นั่น
    เรื่องราคา พอเขาตีราคาเสร็จผมแทบช๊อค เปลี่ยนทุกตัว ทุกจุดพร้อมค่าแรง หมดไปสองพันกว่าบาท
    เพื่อนๆไปได้เลย ไม่ผิดหวัง แต่มีข้อเสียอย่างเดียวคือ เปลี่ยนให้ แต่ต้องไปตั้งศูนย์เอง
    ผมมีทั้งไมตี้และไทเกอร์ สินค้าแพ๊คส่งห้างทั้งนั้น

15. เเล้วรุ่นผมมีรึปล่าวคับ เเบบว่าเห็นราคาเเล้วโดนอ่ะนะคับ..:eek:

16. Mr. DONUT

126
    3
    0
    ข้อมูลดีๆ

17. Nung_Maesot

831
    2
    0
    กระทู้ดีมีประโยชน์ ใครมีปัญหาช่วงล่างปรึกษาได้นะครับ ยินดีให้บริการ พี่น้องทั้งน้านๆๆๆๆๆๆๆ

18. คือเเบบว่าผมมีปัญหากะ*ท่อนล่าง*อ่ะคับ..พอจะปรึกษาได้มั้ยคับ อิอิ..ล้อเล่นนะคับ:D

19. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ของผมก็เปนคับ ลูกหมากและกล้องยาของผมไม่เปงไรพึ่งเปลี่ยน
    แต่ปัญหาอยู่ที่ลูกปืนล้อคับ มันเน่าแล้วพรุ่งนี้ผมจะไปเปลี่ยนแล้ว
    เดี่ยวพรุ่งนี้มาบอกคับว่าเท่าไรและเปงไง

20. Nung_Maesot

831
    2
    0
    ลูกปืนล้อแนะนำใช้ KOYO แท้เลยครับ ทนทาน

ส่วนพวกที่ใส่ อแดปเตอร์รองล้อ ควรตั้งลูกปืนล้อบ่อยๆหน่อยนะครับ
    จะได้ใช้งานได้นานๆ

21. NuuAu

649
    21
    0
    ขอบคุณคับ
    โดนแล้วคับ ลูกปืนล้อแตกคับ 1ข้างแบบว่าไหม้เลยคับดำปี๋ ลูกหมากล้องยากก็เน่าคับ
    สงสัยจะประมาณ 2000 ฮือๆๆๆๆๆ หมดตูดเยย

22. shizu1911

shizu1911 New Member Member

225
    1
    0
    ผมเพิ่งเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้ามาคับ ค่าลูกปืน ตับนอก+ตับใน+ซีล+จารบี ก้อ ประมาณ 500 คับ
    เปลี่ยนเองก็ ได้ ไม่ยากเท่าไหร่ (เปลี่ยนล้อหน้าข้างขวาเดียวคับ) ให้ร้านทำก็ประมาณข้างละ 800 คับ

23. NuuAu

649
    21
    0
    ตอนนี้เจอปัญหาใหญ่เลยคับ พอเบรคแล้วรถดึงขวาเลยอ่ะคับ
    เกิดจากอะไรอ่ะคับ แลัวต้องแก้ยังไงคับ

24. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เกิดจากเบรคแน่ๆครับ.................ฟันธง.............วีธีแก้..หาเบรคสกายมาใส่เพราะกำลังจะทำอยู่หาร้านทำอยู่ใครแนะนำได้บ้าง

25. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เบน R 33 :D:D:D

26. เห็นด้วยคับ..เพราะเมื่อก่อนรถผมพอเบรกเเล้วมันดึงซ้ายมากก เเต่พอไปให้ที่ร้านเช็คเขาบอกว่าเบรคข้างขวาหมด มันเลยจับอยู่เเค่ข้างเดียวคับ เเละที่สำคัญ*จานเบรกเป็นรอยเลย ฮือๆๆๆ*:cry:

27. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ตามต้าว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้