LSD กับ Gymkhana

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย toey_gt, 2 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toey_gt

toey_gt New Member Member

24
    0
    0
    เพื่อนๆ ที่ขับ จิม ใส่ LSD กันบ้างเปล่าครับ ของอะไร กี่ทางครับ
    :)

2. Sarai06

Sarai06 New Member Member

59
    0
    0
    :cool:

ถ้าจะเอาไปแข่งนะครับ ไม่ว่าจิมฯ ดริฟท์ หรืออะไรก็แล้วแต่

LSDมีความสำคัญแน่นอน เรื่องการทำงานของมัน คงทราบอยู่แล้วใช่มั้ยครับ?

สำหรับจิมฯ ถ้าขับหน้า ก็แค่ 1หรือ1.5wayก็พอครับ ถ้าขับ4 บางคันก็ใส่แค่ข้างหลัง

บางคันก็ใส่ครบ หน้า-หลัง หน้า1-1.5 หลัง1.5-2way แล้วแต่กำลังเครื่อง

ยี่ห้อนั้น โดยทั่วๆไป ถ้าใช้งานไม่หนัก หรือเครื่องไม่แรงมาก LSDอาจไม่ต้องใช้รุ่นแพงๆ

ส่วนตัวที่เคยใช้ก็ Cusco เหลือๆครับ แต่ถ้าจะเอาให้เจ๋งก็ ATS อันนี้เคยลองที่ญี่ปุ่น

ม้าเกือบๆ400ตัวมันเอาอยู่หมด แต่ราคาไม่ต้องถาม แพงแน่ๆ

ลองถามตัวเองดูก่อนครับ ว่าจำเป็นแค่ไหน ควรลงทุนรึเปล่า? ยุคนี้ น้ำมันแพงครับ

จะแต่งอะไร เอาแบบคุ้มค่าเงินดีที่สุด โชคดีครับ

3. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ใส่แล้วดีนะครับผมก็ใส่เหมือนกันนะครับเป็นของTRD มาเหมือนกันนะครับ
    ยังเวลาฝนตกนะครับดีมากเลยนะครับคุมค่ามาก
    เวลาขับช้าๆๆเวลาเลี้ยวจะดังนิดหน่อยนะครับ
    เวลาทำโดนัทดีมากเลยนะดึกรถทั้งคันเลยนะ

4. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    พี่เราตอบได้ใจความมากๆ ครับ แต่รถผมก็ยังไม่มีใช้เลย:p

5. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ขนาดไม่มี ยัง แชมป์ปนะจำปีเลยนะนี่.......อิอิ:D

ใช้อยู่เหมือนกันครับ..ของแสตนดาร์ด โรงงานอ่ะ เปง เฟือง...แต่เครื่องไม่แรง ก็ กำลัง พอดีๆ......:p

6. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    เอ้า..............แล้วบอกรถมีทอร์ค......:D :D

ตอบครับ ถ้าอยากเร็วจำเป็นต้องมีครับยี่ห้อไรก็แล้วแต่ขับหน้า1หรือ1.5way ก็ได้ ตามสะดวก:D

7. Kazza

Kazza New Member Member

138
    0
    0
    หาซื้อได้ที่ไหนอะครับ ติดแจ๊สง่ะ

8. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    หูว อุปกรณ์จำเป็นอีกตัวนึงคับผม

9. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ลองติดต่อไปที่ Tein Master Shop ได้เลยครับ

10. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ทำมาเท่าไหร่คับ หาได้ที่ไหนอ่ะคับ:D

11. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    สมควรจะมีอ่ะคับ

แต่ของผมหาม่ะได้เลยขายรถซะเลย......55555

12. bunsai

bunsai New Member Member

88
    5
    0
    ผมไปได้เต็ดติดเกียรมาอ่ะคับ

ถ้าเกิดจะโมมันเพิ่มจะทำได้ป่าวคับ (เดิมโรงงานอ่ะคับ D15B)

13. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ใช้อันนี้แหละ อยู่เหมือนกัน.......กับเครื่องนี้นะ

14. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
    ใช้ mugen 1.5 way คับ
    :D
    [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้