ถ่ายรูปมาคับ ไม่ใช่ digital แต่เขาเรียกว่า การถ่าย lomography!~~

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Blackcoupe, 16 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    มันเป็นกล้อง film ชนิดหนึ่งคับ ภาพที่ได้นั้นไม่ได้มีการแต่งสี หรือปรับแต่งแต่อย่างไรเลยคับ เป็นสีธรรมดาชาติจาก Film หลังจากผ่านการล้าง และ scan ลงเครื่อง

เอามาฝากกันดูครับ!!

(เป็น version loso ต่อจากที่เคยไปถ่ายกับ ปุ้ยนะคับ หากใครจำได้รูปชุดนี้)

face face face

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กุมภาพันธ์ 2008
  2. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ดูดีไปอีกแบบ แหร่มมาก

3. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    เจ๋งมากเลย เพื่อนผมก็เล่นกล้อง สัญชาติ นี้อยู่ สองคน ฮาฮา
    แนวดี

4. nott_za

nott_za New Member Member

122
    3
    0
    งามไปอีกแบบครับ

5. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    แสงมันสวยดีอ่ะ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    แจ่มเลยน้องซี ออกแนวเถื่อนนิดๆ แค่เท่

7. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ได้บรรยากาศดีคับ แสงดิบๆ สวยคับผม

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    แนวดีอ่ะ

9. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    รูปแรกสวยดีอะ ละใช้ lomo ตัวไหนถ่ายอะ มีอมส้มมานิดๆด้วย สวยดีอะ

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  11. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    มีแจ๋ม คับ สวยยยย สาดดดดดด

12. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    สวยคับ

13. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    เหมือนงานศิลป์เลยแฮะ มีเสน่ห์งี้นี่เองเดี๋ยวนี้คนเลยเริ่มหันกลับมาเล่น lomo กัน สวยดีคับท่าน

14. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    ผมใช้กล้อง LCA+ ครับผม !~ ล้าง cross แล้วสีมันก็จะเป็นแบบนี้อ่ะคับ :D

15. keith

keith New Member Member

4
    0
    1
    สวยคร้าบบบบ

16. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ว่าง่ายๆก็คือเอาฟิลม์สไลด์มาล้างแบบสีใช่ป่าว สมัยหนุ่มๆเคยเล่นอยู่พักนึงสวยดีภาพดูมีเสน่ห์มากครับ

17. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เกือบสวยแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้