ถามเพื่อนสมาชิกติดแก๊ส LPG ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pumkinseeds, 19 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ b14 จะไปติดหัวฉีดครับ บ้านอยู่สะพานใหม่ครับ มีอู่ไหนแถวนี้แนะนำบ้างครับผม อ้อ แล้วพี่ๆว่าติดหม้อต้มหรือหัวฉีดดีกว่าอ่ะครับ ผมอยากได้แบบทีเดียวจบ อยู่ทน อยู่นานอ่ะครับ ขอบคุณคร้าบบบ:embarassed:

2. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ติดหัวฉีดก็ดีกว่าอยู่แล้วล่ะครับ ส่วนติดที่ไหนรอแป็ป....:D:D:D

3. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    อย่างเอาง่ายสบายเลือกหัวฉีดดีแล้วครับ แต่ทั้ง 2 แบบมีหม้อต้มเหมือนกันนะครับ
    เรียกว่ามิกเซอร์ กับหัวฉีดครับ

ส่วนเรื่องร้านรอคนเคยติดหัวฉีดมาแนะนำดีกว่าครับ

4. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    จัดปายยย

5. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ก่อนติดศึกษาใน gasthai.com ดูหรือยังค๊าบบบ...
    ถ้ายังก็ลองเข้าไปอ่านเป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับ
    ส่วนผมเลือกหัวฉีด... มีเพียงเหตุผลเดียวคือสะดวกต่อการดูแลครับ
    แลกกับราคาที่เพิ่มขึ้นมา...
    ส่วนเรื่องการเลือกร้าน... อันนี้บอกยากครับ
    เพราะบางคนเข้าไปติด เจอช่างที่ติดเอาใจใส่งานออกมาดี
    แต่บางคนเข้าไปติดร้านเดียวกัน เจอช่างอีกคนไม่ได้เรื่อง
    มันนานา ไรบีนา ครับ...
    ตอนผมติดเนี่ยยังกลัวอยู่เลยว่าติดแล้วจะมีปัญหาถูกหวยหรือป่าว
    แต่โชคดีที่ไม่เจอครับ ข้ามตัวไป... อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กุมภาพันธ์ 2008
  6. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    นั่นน่ะสิครับ เรื่องของความใส่ใจ นี่วัดกันไม่ได้จริงๆ แต่ว่า ถามถึงแถวสะพานใหม่อ่าครับ ว่ามีร้านไหน ที่มีวิศวกร ออกใบให้ได้เลย คือผมเคย ไปถามบางร้าน เค้าต้องเอาไปให้ร้านใหญ่ออกใบอีกทีอ่ะครับ ผมเลยไม่ไว้ใจ อ้อ แล้วติดแก๊สเนี่ย มีผลต่อโชกหลังเดิมๆมากไหมครับ ต้องเปลี่ยนโช๊กหลังไหมครับ

7. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    ร้านส่วนใหญ่เขาซื้อใบรับรองกันมาเลยนะครับ ติดแล้วก็ได้ใบรับรองเลย
    (สมัยผมติดนะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นไงมั่ง) แต่ผมว่าหาร้านที่รับผิดชอบ
    แล้วเอาไปตรวจสภาพที่ ม.เกษตร อะครับ คณะวิดวะ ภาควิชาอะไรจำไม่ได้
    เขารับออกใบรับรองให้ และตรวจกันจริง ๆ ด้วย มันเป็นผลดีกับตัวคุณเอง
    นะครับ เพราะถ้าผ่าน มันก็เป็นการการันตีได้อย่างนึงว่ารถคุณได้มาตรฐานอะ
    ถ้าไม่ตรวจแล้วได้เลย ก็ต้องอาศัยการเชื่อใจช่างเอาอะครับ ร้านที่ไม่ได้
    ออกใบรับรองให้เลย ส่วนใหญ่ถ้าตรวจแล้วไม่ผ่านเขาก็รับแก้งานให้ฟรี
    นะครับ อันนี้ก็ลองคุยกับเขาดูก่อนก็ได้ครับ

เรื่องโช้ค ผมใช้โช้คเดิมหนุน 2 นิ้วครับ แต่ตอนนี้กำลังศึกษา โช้ค
    MONROE REFLEX + สปริง H&R อยู่ครับ ลองเข้าไปอ่านที่มีคน
    เขาวิจารดูก่อนก็ได้ครับ ส่วนผมคงรอผลวิจารอีกซักหน่อยก่อนตัดสินใจอะครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=415456

8. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    รอ พี่ น้อง แถวนั้นมาตอบค๊าบบบ...
    ร้านส่วนใหญ่ เค้าก็จะมีวิศวกรเดินสายมาเซ็นอ่ะครับ... (วิศวกรมือปืน 555)
    อย่างร้านที่ผมไปติดก็เช่นกันค๊าบบบ...
    ส่วนโช๊คมันก็ห้อยนะค๊าบบ แต่ไม่มากถ้าไม่มีคนนั่งหลัง อิอิ
    แต่ตอนนี้แก้ปัญหาโดยเปลี่ยนสปริงเป็นของ A32...
    แล้วก็เก็บตังค์เปลี่ยนโช๊คซะเลยย (คงอีกนาน 555)

9. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    เพ่ เพ่ อยากติดแก๊สหัวฉีดก็ลองโทรมาคุยก่อนได้ครับ
    เบอร์โทรด้านล่างเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้