แนะนำสถานที่เติมแก๊สกันครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย okenarak, 27 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ใครที่อยู่ชานๆเมืองอยู่บริเวณไหนกานบ้างเพื่อนสมาชิกจะได้หากานได้ง่ายขึ้นครับ

สาย4-5ตรงไหนมีบ้าง
    ตามจังหวัดที่ติดกลับกทม..มีตรงไหนบ้าง

ใครอยู่ที่ไหนลองบอกคร่าวๆครับจะได้เติมกานถูก

2. GT ARM

GT ARM New Member Member

17
    0
    0
    จากพุทธมณฑลสาย 4 มุ่งหน้า ถ.เพชรเกษม ขับตรงข้ามสะพาน ข้ามถนนเพชรเกษม มุ่งหน้า มหาชัย ขับไปซัก 4-5 กม. ก่อนถึงแยกเข้า มหาชัย ซ้ายมือ จะมีปั๊ม ซัสโก้อยู่ ด้านในมีแก๊สไว้บริการ

3. jun_Za

jun_Za Member VIP

198
    8
    18
    พัทยา ปั๊มเทียนชัย

4. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    อะเค จ๊าบใจ

5. Miniminie

Miniminie Member Lady Member

49
    0
    6
    ส่วนตัวอยู๋มหิดล ศาลายาค่ะ
    ที่ไปเติมหลักๆก็มี
    - บางใหญ่{ตรงก่อนถึงโลตัส} และอีกที่ก็ปั๊มปตท
    - ตรงแถวๆเดอะมอลล์บางแค {ที่นี่แจกมาม่าด้วย หึหึ}
    - จากสาย 4 แล้วเลี้ยวขวา แถวๆ โรงพยาบาลมหาชัย2 อ่ะค่ะ

6. sanchart

sanchart New Member Member

74
    1
    0
    พระนั่งเกล้าขาออก RB รับบัตรด้วย

7. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    ถ้าแถวพระราม 5 บางกรวย บางใหญ่ ก็ลองใช้บริการขอร้านแก๊ส จำชื่อไม่ได้แฮ่ะ ร้านจะเลยเข้ามาผ่านวัดสวนแก้ว เลี้ยวไปทางตลาดวัดโบสถ์ มีอยู่ร้านเดียว ประมาณ 10.45 บาทต่อลิตร

8. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รังสิต เติมปตท.ข้างเซียร์ 10.35 บาท

รับบัตรเครดิตด้วย

แต่ที่ถูกๆมากๆต้องซ.นวลจันทร์ครับ ถูกมาก

9. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไปตามติวานนท์ครับ ผ่านวัดชลประทาน มุ่งหน้าปทุมธานี
    ปตท. ซ้ายมือ 10.05 แหล่มๆเลย ไปทีไร กดเต็มที่ทุกครั้ง อิอิ

10. CARINA

6,061
    165
    63
    ถูกจังครับ 10.05

11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    :D:D:D เมื่อวานผ่านไปครับ กดมาเต็มถังเลย :):):)

12. CARINA

6,061
    165
    63

เสียดายไม่ค่อยผ่านไปแถวนั้นอ่ะครับ :D

13. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    มีแถวแยก อมสท. ตรงพระราม 9 อีกที่ครับ มุ่งหน้ามาเพชรบุรี อยูาในปั้ม Esso
    ที่นั่น 10.35 ครับ

14. CARINA

6,061
    165
    63
    ถ้า 10.35 แถวบ้านมีเหมือนกันครับ ในสายไหมก็ถูกนะครับ

15. joke47

joke47 New Member Member

3
    0
    0
    ตรงสระบุรีขาเข้า ที่เป็นแยกที่ออกมาจากทางเลี่ยงเมืองสระบุรี ซ้ายมือปั๊ม Caltex ครับ
    ออกเลนส์คู่ขนานไว้ครับ หาง่าย

16. CARINA

6,061
    165
    63
    ผ่านไปแถวนั้นครับ แต่หาปั้มไม่เจออ่ะครับ เลยแยกสวนสมเด็จป่ะครับ

17. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    แถวพัทยาเหนือครับ อยู่ฝั่งตรงข้ามพัทยา ปั๊มอยู่ติดกับปั๊มเจ็ทครับปั๊มออกเหลืองๆป้ายใหญ่ๆเลยว่าแก็สราคา
    9.69 ไปทีไร กดมาเต็มถังทุกที หุหุ400เต็มถังครับ

แล้วก็ขากลับเข้ากรุงเทพ ถ้าไปทางบายพาส(ไม่เข้ามอร์เตอร์เวย์นะ) ไม่ต้องเสียเวลาไปหาปั๊มแถวศรีราชาครับ ขับเลยป้าย"กรุงเทพ เขาช่องซ้ายสุด" ไปเรื่อยๆนะ ไม่ต้องเข้ามอร์เตอร์เวย์หรอก ถนนเค้าเริ่มจะดีแล้ว แถวๆสะพานข้ามแยก พนัส ฝั่งซ้าย ครับละแวกนั้น มีปั๊มเดียวจริงๆ

18. CARINA

6,061
    165
    63
    ถูกจังครับ

19. voramate

voramate New Member Member

23
    0
    0
    อยากจะถามสมาชิกว่า แก๊สที่ราคาถูก เป็นไปได้ไหมที่จะทางปั๊มท์จะปล่อยจำนวนก๊าชมาไม่ตรงกับที่มิเตอร์ที่ตู้อ่ะครับ
    อันนี้สงสัยจริงๆๆ

20. CARINA

6,061
    165
    63
    นั่นจิๆ

มาร์จินมันไม่น่าจะต่างกันได้เยอะเนอะ

21. NICKY6532

NICKY6532 New Member Member

70
    0
    0
    มีเพื่อนทำปั้มแกส มานบอกว่าที่ราคาถูก อาจจะความหนาแน่นของแกสต่างกันอ่ะคับ

22. CARINA

6,061
    165
    63
    แล้วจะมีผลกะเครื่องมั้ยอ่ะครับ

23. เรื่องจิงคับ ปั้มที่ราคาถูก ไม่ใช่ว่าดีเสมอไปคับ ปัจจุบันผมเติมปั้ม ใน พุทธมณฑล 5 ราคาลิตรละ 10.50 ประจำ (เห็นถูกที่สุดแล้วย่านนี้) จนได้ไปกินข้าวมันไก่ตรงสาย 4 (ร้านที่วัยรุ่นแจ่มๆ ขายกัน 2 คนอ่ะคับ เผื่อมีใครเคยไปกิน) เจอพี่แท๊กซี่ เค้าแนะนำมาว่า ย่านนี้ปั้มที่ดีที่สุด คือ ปั้มแก๊ส ตรง ก่อนถึง BIC C เพชรเกษม ตรงข้าม เทคโนกรุงธนฯ อ่ะคับ ราคา 10.75 บาท (แถมแฟ๊บ) แต่ระยะทางวิ่งได้มากกว่าทุกปั้ม ผมจึงได้ไปลอง และก็เป็นดังนั้นจิงๆ คับ พี่ๆ-น้องๆ ที่อยู่ย่านนี้ลองกันดูก็ได้คับ จนปัจจุบันนี้ ผมจะเติมเต็มถังที่ปั้มนี้ตลอดคับ

24. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ข้าวมันไก่ร้านไหนหว่า????

เติมตรงสาย4 ที่เลยปตท.ดิจิตอลประมาณกิโลก่าๆครับ แถมน้ำขวดใหญ่

25. CARINA

6,061
    165
    63
    อืม จริงเหมือนกันครับ

เติมที่ถูกๆ บางครั้งวิ่งได้น้อยแฮะ

ขอบคุณครับ

26. เลยปั้มแก๊ส ที่คุณเติมไปอีกหน่อยเดียวคับ อยู่ริมถนนเลย คนกินเยอะคับ (ผู้ชายทั้งน้าน:D) ข้าวมันไก่อร่อย แม่ค้าก็แหล่มคับ:D

27. CARINA

6,061
    165
    63
    หา ปตท.แถวปากเกร็ดม่ายเจออ่ะครับ

28. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    จัดปาย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้