สำหรับคนที่เบาดับครับ พอดีผมเพิ่งแก้หาย

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย up to you, 18 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. up to you

up to you New Member Member

35
    1
    0
    อาการรถผมคือ ปล่อยเท้าจากคันเร่งไม่ได้เลย ดับลูกเดียวจอดเฉยๆก็ดับครับ
    หรือแม้แต่ขับๆไปความเร็วสูงจะเปลี่ยนเกียร์ต่ำลงก็ดับวอดไปดื้อๆครับ
    ไปหาช่าง เค้าล้าง ไอเดิ้ลสปีดคอนโทรล กับ ลิ้นเร่ง และทำความสะอาดเซ็นเซอร์ต่างๆให้ ก็หายสนิทครับ
    ลองดูครับสำหรับคนที่หาไม่เจอ หรือล้าง ac วาล์วแล้วไม่หาย

ค่าแรงผมแค่ 300 บาทเองหายแล้ววิ่งดีเหมือนเดิม :D:D:D

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    จุ๊ๆๆ ไอ้ไอเดิ้ลสปีดคอนโทรลนี่มันอยู่ตรงไหนหว่า
    หาไม่เจอเลย อืม......

3. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    นั่นสิ
    ใช่มอเตอร์เดินเบาป่ะ

ของผมใช้วิะ๊สุดยอด
    โดนกายอัดน้ำมันเบนซินเข้าไปเลย ให้มันพุ่งๆๆออกมาแล้วรอให้นำมันระเหีย จึงสตาร์ท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้