มีปัญหาคราบน้ำมันเลอะแม็กซ์ล้อหน้า

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย pHysiCz, 4 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pHysiCz

pHysiCz New Member Member

4
    0
    0
    คือ ทุกวันที่ขับเนี่ย จะมีคราบน้ำมัน

มาเลอะที่แม็กซ์ ล้อหน้าทุ๊กกกวันเลยคับ

รถเดิมๆ บ้านๆ มือสอง

แบบว่าเพิ่งหัดเล่น ครับ

ปัญหง ปัญหาเลยไม่ค่อยรู้เรื่อง

ฝากวาน ถามเพื่อนๆ พี่ๆ ตอบหน่อยครับ

มันเกิดมาจาก อันใด

เลอะเป็นคราบเลย กลัว จะเป็นปัญหาใหญ่ครับ

ปล.ขอบคุณง๊าบบ

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    อาจจะเป็นเพราะยางหุ้มเพลาขาดก้อได้คับ จาระบีเลยกระเด็นออกมา ลองเช็คดูคับ

3. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    น่าจะต้องลองเช็คช่วงล่างดูแล้วหล่ะ

อาจเป็นเพราะยางกันฝุ่นเพลาขับขาดเลยทำให้จารบีในหัวเพลากระเด็นออกมา

ลองก้มลงไปมองก็น่าจะเห็นนะ

4. เอี่ยว_e-car

เอี่ยว_e-car New Member Member

29
    1
    0
    ถูกต้องๆๆครับอิอิ

5. pHysiCz

pHysiCz New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณค๊าบ เช๊ค ดู ละ

ยางรองเพลา แตก ครับ

เรียบร้อยโรงเรียนจีนละครับ

กะ ว่า จะ เข้าไปที่ อู่ ที่รามอินทรา 19 อะ

กะว่า ให้เช๊คทั้งคันเลย งิ - -

เพราะว่ามานเป็นรถท่านพอมาก่อน

เราไม่รู้ว่า เค้าไปทำไรมาบ้าง

- -'

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้