****เตรียมทดสอบเครื่องยนต์หลังจากโมญี่ปุ่น VS เกียร์เทพ...ณ วันที่ 22/2/51(อัพเดทเวลาหน้า2) *******

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย OATH, 20 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    สวัสดีครับ ช่วงนี้เงียบเหงากันจัง คงเหนื่อยๆจากพีระกันละสิ อิอิ....เอาเป็นว่าขอปลุกกระแสหน่อยแล้วกานน

เนื่องจากหลังจากผมได้มีการถอดประกอบเครื่องใหม่ทั้งตัว ผ่านการโมดิฟาย โดย ทีมงานปลัดใหญ่

เซอร์วิส จึงมีอาการอยากทดลองวิ่งดูเวลาดูครับ หลังจากวิ่งที่พีระ รอบสูงๆนานๆ ผลปรากฎว่าสอบ

ผ่านทีนี้มาถึง quater mile บ้าง อยากรู้เวลาว่าจะได้สักเท่าไร....และ สืบเนื่องจาก ทศเทพเค้าอยากปั่น

ล้อ ของเค้าบ้างหลังจากได้เกียร์LSDมา :eek::eek::eek: จึงอยากลองเกียร์ใหม่ แบบว่า ปั่นให้พื้น

แทรก กระจุยเลย อิอิ ว่าจะได้เวลาสักเท่าไรเหมือนกาน

เพื่อที่จะเก็บเป็นข้อมูลในการทำรถต่อไปครับ.....

เพื่อนๆ พี่ ๆ ที่ว่างๆ อยากจะไปร่วมเป็นสักขีพยานในการวิ่งเลขตัวเดียว ของ ผม และ ทศ ขอเชิญได้นะ

ครับ อิอิ:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2008
  2. zombieuster

zombieuster New Member Member

156
    2
    0
    โห.........อยากมั่งจัง

3. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    งานนี้ไม่มีลากก็ยกกันบ้างละ....อิอิอิ DRAG WAR

4. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    :eek::eek:ระดับเทพ.....:eek::eek::D:D

5. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    ผมว่างานนี้มีลากรถกลับบ้านชัว คับ อิอิ แผนกเซอร์วิสซ์ เหนื่อยเเน่ๆ อิอิ

6. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    .........:D:D:D....งานนี้สั่นสะเทือนทั่วยุทธภพ

7. OATH

1,605
    4
    0
    โห.....แต่ละท่าน อวยพร สะ...........อิอิ

8. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ทำไมไม่ไป วัน ที่29 ผม จะได้ไปด้วย

9. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    ศึกวันแดงเดือด..อิอิ

10. armeen-M

armeen-M New Member Member

114
    4
    0
    SRสู้ๆๆคับเปนกำลังใจให้คับพี่ๆ................

11. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    จัดไปครับโอ๊ต ได้เรื่องอย่างไร มาเล่าสู่กันฟังบ้างเน้อ

12. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    อิอิ ผมเห็นว่า หลังๆนี้มันผ่านการโมดิฟาย ไปเยอะมั่กๆ โดยเฉพาะช่วงล่าง กะระบบ ส่งกำลัง ส่วนเครื่องนี่ ใส่เบอร์7เข้าไปอย่างเดียว กะฝาครอบสายหัวเทียน เบิกยุ่นมา อิอิ เรื่อง ซีลที่รั่วอยู่ ก็เสร็จแล้ว เลยอยากไปลองสักครั้ง

เพราะที่กลับมาจากสนามพีระ มีงานวิ่งกะซันนี่ ผมก็ไป แต่ลงวิ่งไม่ทัน 4โมงแล้วก็ยังมะได้วิ่งเลย ผมเลยบายไป เพราะผมมีธุระต่อ

เลยเก็บกดอิอิ

ตอนนี้ ตาโอ้ตโทรมาบอกว่า เครมแรงม้าไว้ประมาณ เฉียดๆ 300 ตัว ตุนไว้อยู่ มันยังไม่ได้ปลดปล่อย

ตอนนี้ก็ครบกำหนดถ่ายน้ำมันเกียร์พอดี ตอนใส่ซีลเกียร์ใหม่ ถ่ายออกมา ดำชิบ พึ่งวิ่งไป400โล ขอถ่ายก่อนนะ แล้วชั้นจะตามปายย

ถ้าว่างๆ ไปกันนะครับ

13. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    มันไม่ออกสีดำอ่ะครับพี่โป้ง มันออก สีเขียวๆเข้มๆ อิอิ จะถ่ายก่อนที่มันจะพังอีกลูกนึง เข็ดแล้วคร้าบ

ปล เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ก่อนที่จะออกไปซัดจริงๆจัง อย่าละเลยเรื่องเล็กน้อย เช็คก่อน เป็นดีครับ อิอิ

14. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ...............ไปๆๆๆๆ

15. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    รอชมล่ะกันครับ :D

16. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    โชคดีครับ ขอให้ได้เวลาดีๆ

17. OATH

1,605
    4
    0
    มีใครจะไปมั้ยครับ จะได้นัดเจอกัน......

18. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ไปตี พี่อะ

19. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    อิอิ ผมสันบสนุนโครงการ รถแข่ง กลับบ้านได้ นะค้าบบ ไม่ลากมะอาวว

20. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ..................................ไม่ไปแล้ว......................พี่โป้งทัก....................อิอิ

21. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    พรุ่งนี้แล้วล่ะสิ อิอิ

22. OATH

1,605
    4
    0
    อิอิ

23. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    .......:D..........สู้ๆ

24. OATH

1,605
    4
    0
    ตื่น....เต้ลลลลลลลลลลลล

25. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ....................................อิอิมีไรโทรมาวันนี้ไปกินข้าวกะสาวๆๆดีก่า อิอ

26. OATH

1,605
    4
    0
    ไปด้วย ป๋า.......เจอกันที่ปลายเส้นนะ ค้าบบบบบบบ:D:D:Dของเค้าดีจริง:D:D:D

27. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ............อิอิ

28. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ...............................................

29. armeen-M

armeen-M New Member Member

114
    4
    0
    สู้ๆๆๆๆๆๆคับพี่ๆ...............สู้โว้ย...........ลุยเลยคับ

30. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    กลับมาแล้วคร้าบบ ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีกะตาโอ้ต เครื่องโมยุ่นนี่เค้าเจ๋งจริงๆ ทุบเวลาลงไปได้ 14.7 ทั้งๆที่บูสอยู่แค่ 0.7 น้อยกว่าคราวก่อนอีก เยี่ยมไปเลย แต่รถตาโอ้ต ฟรีเยอะไปหน่อย ลมยางมีอยู่ 35 ซึ่งผมว่ามันเยอะไปหน่อย แต่ยางหนึบมากก อิอิ อาจเป็นเพราะ ท่อไอเสียเดิม หมดประสิทธิภาพ 555 ยิงแป๊ปตรง วิ่งกว่า 55 ถ้าปรับบูสมาซัก 1 บาร์ รับรอง เจ๋ง จะแอบปรับแล้ว แต่กลัวมันจะกระจาย:D

ดีใจด้วยคร้าบบ

ส่วนรถผม

เวลาดีขึ้น ตอนนี้ กดลงไป 15.7 แต่เวลาตัวรถเปล่าๆ ET อยู่ที่ 15.5 แล้ว ซึ่งดีกว่าเดิมประมาณ 0.3 ของเดิมดีสุด ได้รอบเดียว 15.8

แต่นี่เห็นผลเลย คือเรื่อง การออกตัว ปกติ ผมออกตัว 60ft อยู่ราวๆ 2.6

ตอนนี้ ลงเหลือ 60 ft อยู่ที่ 2.3

ปัญหาที่เกิดคือ ใช้รอบออกตัวเดิมไม่ได้ ปกติ ออก 3000 นี่ต้องเลี้ยงไป 4000 รอบ ถึงจะออกได้

ขอบคุณพี่นิวด้วยครับ ที่สอนวิธีเทคตัวออกแบบเนียนๆ แต่ผมก็ยังกรอกคันเร่งไม่ได้ แต่เกียร์เดิม กรอได้

เกียร์นี้ กรอแล้วห้อยเลย รอบหล่นๆ ไป 2000ก่าๆ เดี๋ยวต้องลองหาวิธีที่ถนัดใหม่

แล้วก็ปัญหาเดิมที่แก้ไม่หาย สับเกียร์เว่า 55 แล้วก็ ลมยางแข็งไปหน่อย ไปพีระ อัดไป32 ตอนนี้ก็ยังคง32 อยู่ ศูนย์ล้อยังไม่ได้ตั้งเลย

แต่ผมรู้สึกพอใจตรงที่ว่า ถ้ารอบที่ผมไม่สับเกีย์เว่า กะ ออกตัวห้อย ไม่มีเลข 16 ให้เห็นเลยครับ 15ปลายตลอด

มีอย่รอบนึง ออกตัวห้อย สับเกียร์เว่า เวลาแย่สุด 16.2

เอาไว้พร้อมกว่านี้ ทุกอย่างลงตัวกว่านี้อีกนิด 15 กลางๆ คงไม่ไกลแล้วหล่ะครับ อิอิ

NA วิ่งได้เท่านี้ ก็โอเคแล้วครับ

รวมรอบทั้งหมดที่ทำการเทส ประมาณ 6-7 รอบ เท่านั้นครับ แล้วก็พากันกลับ คนเยอะมากก รถเยอะแล้ว

ขอบคุณคร้าบ ที่ติดตาม:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้