ใส่กรองเปลือยดีมั้ย...?

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย อัศวินม้าไม้, 20 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ;)ตอนนี้ผมใช้ไมตี้ปี93 เครื่อง2Lเดิมๆใครที่พอจะแนะนำผมได้บ้างว่าใส่กรองเปลือยดีมั้ยและข้อดีข้อเสียมีอะไรบ้าง อ๋อไปทำปั๊มมาแล้วเปลี่อนหม้อพักของร้านวรัชพลเฮดเดอร์ ผมว่าต้นยังอืดๆอยู่อยากให้ต้นมันจัดจัดกว่านี่อีกหน่อย...@ขอบคณล่วงหน้าที่ชี้แนะหากมีโอกาสคราวหน้าจะรบกวนถามความรู้จากเพื่อนชาว HiLuxอีกนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ..Bye Bye:sad:

1. ถ้าเปลือยเลย ผมว่าไม่ดีนะ ดังหนวกหูด้วย เอาแบบเปลือย แต่ใส่ในหม้อกลองเดิมน่าจะเข้าท่ากว่านะครับ

2. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    K&N......เลยคับ..

3. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    จัดปาย

4. pongpiero

pongpiero New Member Member

151
    0
    0
    กรองเปลือย KN ใส่แทนกรองเดิมน่าจะดีนะคับ ส่วนที่ต้นมันอืดๆ ก่อนหน้านี้รถผมก็เปนคับ ใส่หม้อพักใส้ตรง ทำปั๊มมา รถมันจะวิ่งดีรอบปลายๆ แต่ช่วง 1500 -2500 อืดมาก เสียงดังด้วย ตอนนี้เปลี่ยนใส่อันเดิม ต้นมาดีกว่าเดิมคับ ผมคิดว่าหม้อเดิมมันช่วยรีดไอเสียช่วงรอบต้นๆ
    แต่ปลายก็ได้เท่าเดิมนะ ผมว่าใส้ตรงมันมารอบปลายมากกว่านะคับ :D:D:D:D

ไงก็ลองพี่ๆมาตอบอีกนะคับ

5. Upๆ

6. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แล้วเครื่อง commonrial มีใครเปลี่ยนใช้กรองเปลือยไหมครับ ระบบมันจะมีปัญหาไหม เห็นมีเซ็นเซอร์อยู่ที่ตรงท่อของหม้อกรองด้วยอะครับ เปลี่ยนแล้วมีผลดีรึป่าว...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กุมภาพันธ์ 2008
  7. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ส่วนมากจะมีปัญหาไฟเอ็นจิ้นโชว์คับ...ต้องถอดกรองกับเซ็นเซอร์มาทำความสะอาดบ่อยๆคับ :cool::cool::cool::cool:

8. ขอบคุณทุกๆท่านมากครับที่แนะนำมาให้ผม..@แล้วถ้าผมจะใส่กรองเปลือยของ kn จะอยู่ที่ราคาเท่า
    ไหร่ครับ ขอโทษจิงๆๆผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่อยากให้ทุกๆท่านเมตตาและสงสารแนะนำให้
    หน่อยนะ....แบบว่าอยากจะแต่งไว้แอบแซงชาวบ้านตอนเผลอ..อ่ะ.@555555555:)555555555555

9. แล้วราคาเท่าไหร่.?ครับท่าน.@

10. suthaipo

suthaipo New Member Member

23
    0
    0
    2500 -3000 โดยประมาณ

11. ผมใช้แบเปลือยในหม้อเดิมครับ ไม่กล้าเปลือยขนาดนั้น กัวหอยอันน้อยๆที่มีอยู่ตัวเดียวจากไป คริๆ

12. ผมใช้เฮอลิเคน ถูกๆอ่ะ ราคา 900 ก่าๆ ไม่ค่อยมีงบอ่ะ แต่งแบบประหยัด :)

Upคร๊าบผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้