ช่วงล่างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย yai b14, 20 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yai b14

yai b14 New Member Member

64
    5
    0
    เวลาที่รถวิ่งบนถนนที่ขรุขระมีรอยต่อของถนนและเส้นสีขาวบนพื้นถนนหลายๆเส้น รถผมจะดังถึงในรถ บางทีดังจากคอนโซลหน้ารถเลย รบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยชี้แนะหน่อยครับว่าอาการที่ผมพูดถึงมันน่าจะเกิดจากอะไรครับ

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    นั่นซินะ...ดังจนชินแระ อิอิ

3. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    นั่นสิ นะ:confused::confused::confused:

4. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    รถผมก้อดังนะคับ

แต่สังเกตุเวลาที่นั่งรถเพื่อน ซึ่งไม่ใช่นิสสัน

มันก้อดังเหมือนกันนะคับ

ถามเพื่อน เพื่อนมันก้อบอกว่า คงจะเป็นที่ยางอ่ะคับ

ผมเองก้อยังไม่แน่ใจ

รอผู้รู้ มาตอบเพื่อความชัวร์ดีกว่านะคับ

5. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    เป็นไปได้หลายอย่างอะคัฟ ผมเปลี่ยนยางก็ไม่หายดัง ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนเส้นทางกลับบ้านไม่ไห้เจอมันก็หายดัง ช่างมันเก่งจริง ๆ สาด

6. jojo9

3,936
    656
    0
    เข้าคิดหาวิธีนะเนี่ย :D:D:D

7. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    นั่นสินะ มันดังได้จากหลายอาการนะครับ ดังจากยาง ดังจากชิ้นส่วนหลวม ฯลฯ

แต่ผลชอบวิธีแก้ปัญหาของช่างจัง :D

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ลองดูช่วงล่างอ่ะครับ ว่าหลวมมั้ย
    แต่รถผมที่เจอคือ ของที่อยู่ในคอนโซลหน้า กับกลอนประตุครับ

9. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    ช่าง อยู่ที่ร้าหไหนหรอคับบ บอกที่ดิ ป๋มจะไปฆ่าม๊านนนน คริ คริ:confused::confused:

10. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ช่างมันคือผมเนี้ยแหละ อิ อิ อ้อมมันไป เปลี่ยนเส้นทางเข้าบ้านใหม่ หายดังแล้ว เย่ ๆ ๆ

11. jojo9

3,936
    656
    0
    :D:D:D

12. Mister Super Saloon

468
    131
    0
    กำ.....ซะงั้นอ่ะ :D:D:D:D

13. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    มันดังเพราะว่า เส้นขาวๆๆนั้นอะมันสูงกว่าผิวถนนแล้วมันก็ถี่ๆๆๆๆๆๆๆ
    อันไหนใหม่ๆๆก็ดังมาก อันไหนนานแล้วก็ราบเรียบดังนิสๆๆๆ
    ดังมากเพราะว่ามันขึ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆลงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ต่อเนื่องๆ รถเดิมๆก็ดังเหมือนกัน ยิ่งแก่หน่อยก็ยิ่งดัง เอิ๊กๆๆ
    ส่วนรถผมอะ สะเทือนๆๆๆๆๆๆ
    วิธีเหมือนที่ช่างบอก เปลี่ยนเส้นทาง ไม่งั้นก็ อย่าไปเหยียบมันดีที่สู๊ดดดด
    อ๊อๆๆ มันอยากให้ดังเพราะเราจะได้รู้ไง อิอิ
    ขึ้นๆลงๆ คริคริ

14. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    สนับสนับสนุคับ การเทคอนกรีตที่ถนนจะเทเป็นบล๊อคๆมาตรฐานบ้านเราไม่ค่อยดีมันดังเพราะช่วงรอยต่อนั่นหละคับมันไม่เสมอกันเหมือนปูกระเบื้องเกยกัน

15. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ถูกต้องที่สุดดดดด

16. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
  17. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เป็นลิขสิทธิ์ ของญี่ปุ่นครับ ไว้กันคนขับหลับในครับ อย่าไปตกใจครับ

18. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    อ๋อ ที่แท้ก็มาจากความตั้งใจหรอครับเนี่ย ผมนึกว่าเป็นมาตรฐานช่างไทยมาตลอดเลย เหอ ๆ

19. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    แอบมา.............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้