ติดแก้สกะทำช่วงล่าง ทำไรก่อนดีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย หนุ่มซาตาน, 21 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    หลังจากที่ทำสีมาได้ไม่กี่วัน ก็ไปเปลี่ยนผ้าเบรค ตอนนี้ใช้มาไม่ถึงอาทิตย์รู้สึกว่าโช้คคู่หน้าคงจะกลับบ้านเก่าเพราะขับทางขรุขระหรือลงคอสะพาน กระแทกแรงมาก เหมือนรถกระโดด แต่ก็มีงบส่วนหนึ่งไว้ติดแก้ส(นัดกับทางพี่เบิ้มไว้ต้นเดือนหน้า ให้พี่เบิ้มพาไปติดแก้ส) ก็เลยลังเลใจว่าจะทำไรก่อนดี พวกโช้คคู่หน้าเล่นของใหม่หรือของมือสองดีกว่ากัน หรือจะเอาไปให้ร้านอัดน้ำมันใหม่ (ขอแบบเซฟค่าใช้จ่ายนะครับ เพราะตั้งแต่ซื้อรถมา ซ่อมมากกว่าใช้ซะอีก ตอนนี้เลยตัวเบาแล้ว) แล้วมีร้านแนะนำไหมครับสำหรับทำช่วงล่าง รถผมอยู่แถวสุทธิสาร

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ทำเรื่องที่เกี่ยวกับความปลอดภัยในการขับขี่ก่อนดีกว่าครับ ทำแล้วจะรู้ถึงความแตกต่าง:D

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อืมทำช่วงล่างก่อนดีกว่าไหม อืมไม่น่าเอาไปซ่อมนะมันไม่ค่อยดีนะ
    ทางที่ดีเปลี่ยนใหม่เลยดีกว่า กลั้นใจนะ
    อยู่ได้นานกว่านะ
    เรื่องแก๊สค่อยตามมานะ
    นี่ที่ร้านเค้ารูดบัตรได้ทั้งคู่เลยนะ

4. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ช่วงล่างครับ ปลอดภัยไว้ก่อนนะครับ

แก๊สติดทีหลังก็ได้ครับ

เพ่เบิ้มเค้าใจดี.................................:D:D:D

5. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    ทำช่วงล่างก่อนคับ แก๊สมันแรง เดี๋ยวเอาไม่อยู่

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    กาเบลคู่หน้ากึ่งแก็สที่ศรีวรจักร คู่ประมาณ 3000 นิดหน่อยพร้อมใส่ครับ:cool:

7. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ทำช่วงล่างก่อนน่าจะดีกว่า แก๊สติดเมื่อไรก็ได้เพราะใช้น้ำมันก็ยังวิ่งได้อยู่ แต่ช่วงล่างเกี่ยวกับความปลอดภัยโดยตรง อีกอย่างถ้าช่วงล่างเสียมันจะมีผลกระทบไปถึงอาไหล่อื่นๆที่เกี่ยวกับช่วงล่างพังตามไปด้วย ฟันธงทำช่วงล่างก่อนดีที่ซุ๊ดด

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ช่วงล่างครับอยากเซฟก็อัดน้ำมันไปก่อนพอได้...:D

9. gon

gon New Member Member

21
    1
    0
    โช๊คหน้าถ้าเน้นประหยัดเอาไปอัดน้ำมันใหม่ก้อได้ครับ ของใหม่มันแพง
    ผมเคยเอาไปทำที่อู่หยอยแถวรามอินทรา-ลาดปลาเค้า ใช้มาหลายปีแล้วคับ
    เอาไปทำตั้งแต่ปี48ยังไม่เสียเลย ไม่รู้โชคดีหรือป่าวของเพื่อนผมก้อเอาไปอัดน้ำมันมาแปปเดียวพัง
    ตอนนั้นเสียตังไป 1,500 ค่าโช๊ค 320 ค่ายางกันฝุ่น
    ส่วนโช๊คหลังเปลี่ยนเอาละกันครับ ตัวนึงไม่กี่ตัง6ร้อยกว่าบาทเป็นแก๊สด้วยคับ

10. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    โทรไปถามที่ร้าน First test service คิดค่าอัดน้ำมันคู่หน้าสองพัน รับประกันหนึ่งปี ส่วนโช้คหลังคิดว่าคงจะเปลี่ยนของใหม่ เพราะเห็นว่าราคาไม่แพงมาก

11. อัดน้ำมันคุ๋ 2000 พันแพงนะคับ เพิ่มอีกหน่อยได้ของใหม่แล้ว อย่างแพงไม่น่าเกินพันนะ สำหรับอัดน้ำมันอ่ะ

12. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อิอิมีร้านแนะนำเพิ่งไปทำมาอัดน้ำมันใหม่ 1 คู่ 800 เองครับ
    มาถามได้นะ

13. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    เฮ้ย จิงดิพี่ ร้านไหนอ่ะ
    เดี๋ยวผมโทรไปคุย
    ช่วงนี้งบหมด
    โช๊คคู่หน้าเริ่มเสื่อม
    กำลังเซงเลยเนี่ย

ผมก้อทำคู่หน้ามา 800

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้