nv เครื่องพังครับ รบกวนด้วยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย iq-pi, 21 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. iq-pi

iq-pi New Member Member

20
    1
    0
    อยากทราบว่าจะวางอะไรดีครับ เอาขับสนุกกว่า ของเดิม นิดหน่อยของเก่าผม1.6 หัวฉีด เกียร์ธรรมดา
    มีตัวไหนน่าสนมั่งครับมีตัวไหนทีนิยมลงในNV ครับ ขอข้อมูลด้วยนะครับ ราคาประมาณกี่ตัง
    autoหรือธรรมดาดี
    รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    นี่คงไม่ใช่แฟนคลับตัวจริง ถ้าติดตามเราตลอดจะรู้ว่า มีเครื่องหลายรุ่น ให้เล่น ตั้งแต่ GA 16 Ca18 sr20 จนข้ามรุ่นข้ามตระกูลกันไปเลย ทั้งนี้ทั้งนั้น มันแก่แล้วแต่ ว่าท่านจะมีงบประมาณในการทุ้มทุนให้กับNV ที่รักของท่านเท่าไร ใจเย็นหรือใจร้อนก็ SR20 ติดโบขับหน้า ใจเย็นแรงแบบประหยัดในยุคน้ำมันแพงก็CA18 ติดแก็ส
    ผมแนะนำได้เท่านี้ครับ เชิญผู้รู้ผู้เชี่ยวชาญที่มีประสพการณ์ในเรื่องนี้ ช่วยชี้แนะต่อครับ

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตามข้างบนเลยอะครับ ต้องเคาะงบมาให้ดูอะครับจะได้แนะนำถูกกกกกก

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
  5. iq-pi

iq-pi New Member Member

20
    1
    0
    ขอบคุณมากครับข้อมูลเยอะเลยผมคงเอาga16vtc อะครับน่าจะพอกับงบหน่อย
    น่าจะขับสนุกกว่าเครื่องเดิมเก่านะครับ (จริงๆอยากได้SR20) แต่รถต้องใช้งานเอาประหยัดหน่อย
    ขอบคุณอีกครั้งครับ ไม่ผิดหวังจริงๆ

6. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ขอให้สนุกกับเครื่องใหม่นะครับ แต่อย่างไรขอให้ทำร้านที่มีฝีมือ งานเนียนๆหน่อย พวกร้านเก่งแต่ปากทำรถเจ๊ง รถช้ำมีเยอะ เลือกร้านดีๆมีบริการหลังการวางด้วย เพราะเครื่องที่นำมาวางให้เรามันสมบูรณ์กี่เปอร์เซน ที่สำคัญวางเครื่องที่มีแรงม้าแรงบิดเพิ่มขึ้น ควรปรับปรุงช่วงล่างให้ดีขึ้นด้วยเพื่อรองรับเครื่องที่แรงขึ้นเพื่อความปลอดภัยของตัวท่านเอง เออ...ควรตกลงกับร้านที่ทำรถเราว่าราคาจบที่เท่าไร ไม่ใช่ จบที่25000 แต่พอตอนรับรถ กับต้องจ่าย 35000 เพราะร้านมันอ้างนู้นอ้างนี้ ต้องเพิ่มนั้น เพิ่มนี้ ลูกเล่นเยอะที่จะเอาเงินจากเราเพิ่ม ควรคุยให้รู้เรื่องก่อนตัดสินใจให้ร้านทำ กำหนดวันทำเสร็จด้วยเดี๋ยวจะเป็นโรคเลื่อน จะกายเป็นไตรภาค

7. ***_NASE_***

409
    13
    0
    ซ้ำกัน

รอผู้มีประสพการณ์ในการวางเครื่องมาตอบและให้ความรู้ต่อ:rolleyes:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2008
  8. thai_thai

thai_thai New Member Member

65
    1
    0
    แล้วไม่ทราบว่าอะไหล่เครื่องเดิมจะจำหน่ายทอดตลาดมัยครับ
    ถ้าจำหน่ายแจ้งให้ทราบกันด้วยนะครับเผื่อเพื่อนๆจะต้องการ
    อะไหล่กันครับ..................

อะไหล่จากเครื่องเก่า เอามาถอดแยกขายได้เยอะกว่า เทิร์นเครื่องนะคับ ถ้าไม่รีบใช้เงิน มันค่อยๆขายไปเรื่อยๆคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้