ช่วยด้วย บูสแล้วสะดุดคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Chris_Mivec, 4 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    คือว่าตอนนี่เวลาบูสมาแล้วสะดุด

ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว

ปั็มติ็กเปลี่ยนแล้ว

หัวเทียนเปลี่ยนแล้ว ไม่หาย งงมาก

มีคัยแนะนำที่คับว่ามันเป็นอะไร:cry::cry:

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ตอน สะดุด บูส ขึ้นเลย 0 ไปหรือป่าวครับท่า สะดุด แบบ มีบูสบ้าง ก็น่าจะเป็ฯที่ ระบบของ อากาศ มีส่วนใดส่วน 1 รั่วนะคับ

3. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    ครับสะดุดตอนมีบูสแล้วครับ

แต่ถ้าไล่รอบไม่เป็นครับ

ถ้ากดกระแทงพอบูสมาซัก.5 ก็จะสะดุดครับ

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมเคยเป็น
    ท่อโบออฟใส่ไม่แน่น
    ขับธรรมดาไม่เป็นไร
    แต่พอกระแทกคันเร่ง อากาศมันรั่วออก
    สะดุดหัวทิ่มเลย

5. Chris_Mivec

582
    22
    18
    ตกลงคงเป็นที่ระบบอากาศใช่ป่าวครับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สะดุดส่วนมาก เจอที่ไฟ กับ น้ำมันครับ
    แต่อากาศก็สามารถทำให้ สะดุดได้เช่นกัน
    ให้ตรวจสอบอุปกรณ์พวกนี้
    1. หัวเทียน - สายหัวเทียน - คอยล์จุดระเบิด - องศาไฟจุดระเบิด-สายไฟในวงจรจุดระเบิดขาด
    2. แรงดันน้ำมันเบนชิน และ กรองน้ำมันเบนชิน
    3. รอยรั่วตามท่อเดินอากาศ ฝั่งไอดี

7. Chris_Mivec

582
    22
    18
    หัวเทียนเปลี่ยนแล้ว
    กรองเบนซินก็เปลี่ยนแล้ว
    สายหัวเทียนเช็คแล้ว
    ปั็มติ็กก็เปลี่ยนเป็น2เจแล้ว
    ปรับน้ำมันขึ้นแล้ว

แต่หาสาเหตุม่ายยยยยย เจอ เซ็ง

สงสัยต้องรองดูระบบอากาศ

8. BOY-SUPRA

BOY-SUPRA New Member Privilege

83
    0
    0
    อยากให้ลองไล่ดูตามท่ออินเตอร์ สายแวคคั่ม บางทีถ้าอากาศรั่วก็เกิดอาการสดุดได้คับ :D

9. Chris_Mivec

582
    22
    18
    หายแล้วคับโดนสายหัวเทียนไปชุด.....หึ หึ

ต้องอย่างง้านนนนนนนนน

10. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ยินดีด้วยครับ

11. mono seat

mono seat New Member Member

36
    0
    0
    รถพร้อมวิ่งหรือยังครับก้อง ไกล้วิ่งอีกแล้วนะครับ super club

ไม่ต้องงงผมบอย น้องพี่โม่อ่ะ

12. KONGKUB

2,256
    14
    38
    เหมือนเดิมทุกประการครับ ไม่ได้ทำไรเลยตั้งแต่คราวที่แล้ว
    น้ำมันซืมตรงเกียร์ฝากก็ยังไม่ได้แก้
    ได้เท่าไหนเท่านั้นครับบอย

13. mono seat

mono seat New Member Member

36
    0
    0
    รถไม่แรงเดี๋ยวโดนเสียบโค้ง S อีกนะครับ 555 !!

14. big_evo3@msn.com

[email protected] New Member Member

16
    0
    0
    :):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้