ช่วยตอบคำถามผมที

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย beeladin, 27 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    พอดีผมได้ตั้งกระทู้คำถามไว้ว่า หาซื้อคอมแอร์ แนะนำหน่อยครับ ก็มีผู้มาตอบผมมากมาย แต่วันนี้ คุณไทพเปอร์ มาบอกผมว่า ไม่ลบแต่ขอล๊อกนะครับ ขอโทษในความไม่สะดวกนะครับ ผมก็เลย งง อะครับไม่รู้ว่า ผมไปทำอะไร ผิด หรือลงข้อความมไม่ถูกต้องหรือ เปล่า ถ้ายังไงก็ขออภัย ด้วยนะครับ ช่วยบอกที ผมจะได้ทำให้ถูกต้อง ขอบคุณมากนะครับ :sad:

2. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    ประมาณว่า อาจจะเข้าข่ายเชิงซื้อขายอะครับ
    (เพราะถ้าเชิงซื้อขาย กระทู้ที่ตั้งขึ้นควรจะไปอยู่ที่ ปักหมุด กระทู้ตลาดสด อะไรประมาณนั้นครับ)

แต่ถ้าถามในเชิงขอความคิดเห็น เรื่องคอมแอร์ นั่นก็อีกเรื่องอะครับ :D

อย่าคิดมาก อย่าคิดมาก ไม่มีอะไรหรอกครับ

3. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ตามที่ก้องกล่าวเลยครับ

4. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    >> objective และ กฎกติกามารยาทในการใช้บอร์ด <<

วัตถุประสงค์
    เพื่อเป็นศูนย์กลางในการแนะนำ ซักถาม แก้ไขปัญหาระหว่างรถรุ่นเดียวกัน
    เพื่อพบปะพูดคุย และสังสรรค์ระหว่างกลุ่มคนที่ใช้รถรุ่นเดียวกัน

meeting
    จะทำการ meeting ทุกเสาร์ที่ 3 ของทุกเดือน
    ซิ่งสามารถมาสมัครสมาชิกในวัน meeting หรือ download แบบฟอร์มและส่งมาใน mail
    ส่วนการรับสติกเกอร์ต้องมา meeting ครบ 3 ครั้งถึงจะได้รับสติกเกอร์

จะมีการร่วมการรับประทานอาหารร่วมกันในวัน meeting(ครั้งเว้นครั้งหรือตามความเหมาะสม)
    อยากให้สมาชิกทานข้าวร่วมกันทุกครั้งที่มี เพื่อจะได้ทำความรู้จักกันให้มากยิ่งขึ้น ซึ่งจะมีค่าใช้จ่ายประมาณคนละ 350 บาท ซึ่งตรงนี้บางคนอาจจะมองว่าแพงไม่คุ้ม แต่อยากให้คิดว่าแค่เดือนเว้นเดือนที่มีการทานข้าว คิดง่ายๆ 2 เดือน หยอดกระปุกวันละ 5 บาท ก็สามารถมาร่วมทานข้าวได้แล้ว

กฏกติกามารยาทในการใช้บอร์ด
    บอร์ดนี้เป็นบอร์ดสาธารณะ ซึ่งทุกคนมีสิทธิ์ในการตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ในการซักถาม หรือซื้อขายสินค้าต่างๆแต่ขอให้อยู่ในความเหมะสม (ในที่ที่จัดไว้ให้เท่านั้น)
    ไม่ควรตั้งกระทู้ที่จะก่อให้เกิดความไม่สงบทั้งในแง่ศีลธรรมและจริยธรรม (โดยการพิจารณาของผู้ดูแลบอร์ด)
    ไม่ควร post รูปอนาจารต่างๆ
    *** อย่าดันหรือเพิ่มจำนวนกระทู้โดยไม่จำ และจะเป็นการไม่ต่อเนื่องในการอ่านกระทู้เพิ่มพื้นที่ใน Server ของ Racing Web อย่างไร้ประโยชน์ เพราะเนื่องจากการทำงานของฟอรั่มจะแสดงให้เห็นอยู่แล้วว่ากระทู้ไหนยังไม่ได้ดู

ทางผู้ดูแลบอร์ดจะขอลบกระทู้ที่เห็นว่าไม่สมควรออกโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบก่อนล่วงหน้า

ท่านใดมีข้อสงสัย มีคำแนะนำและติชม สามารถส่งข้อความส่วนตัวมาทางผู้ดูแลบอร์ดได้โดยตรง ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2008
  5. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    เหตุผลของผมคือ มันเข้าข่ายซื้อข่ายคับ แต่ก็ไม่ใช่ซะทีเดียว เลยแค่ล๊อกแต่ไม่ลบ และผมเห็นคุณมาขอบคุณแล้วก็น่าจะได้คำตอบที่ต้องการแล้ว
    สงสัยอะไรจากในกระทู้ที่ล๊อกก็สามารถตั้งกระทู้ถามใหม่ได้คับแต่อย่าตั้งเชิงซื้อขาย :D

ขอบคุณครับ

และกระทู้นี้ผมจะลบอีกในสามวัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2008
  6. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    ตามนั้นครับ อย่าเครียดๆ :)

7. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมาก ผมกลัวว่าจะไปทำอะไร ที่ผิดกฎของคลับ เลยอยาทราบคำตอบ จะได้ไม่ทำพลาดอีก ต้องขอโทษ คุณ ไทพเปอร์ ด้วยนะครับ และขอบคุณทุกคนมาก ถ้ามีโอกาศผมคงได้ไป meeting ด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้