ช่วยหน่อยคราบ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย kukjung_4654, 25 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    คือว่ากำลังจะจัดแรลลี่ ท่องเที่ยวธรรมชาติ ของ ที่เรียนอยู่ ป.โท รามคำแหงที่อุทัยธานี
    อยากถามว่ามีใครรู้ไหมว่ามันต้องจัดยังไง
    โดยส่วนตัวไม่รู้เรื่องเลย แล้วเค้ามอบหมายมาให้จัดการ ใครรู้บอกหน่อยคราบ:D:D
    มีไรต้องทำบ้าง ขั้นตอนเปงไง

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    จัด วอลค์ แรลลี่
    เป็นฐานๆ ให้หัวข้อแต่ละฐานเกี่ยวกับเรื่องธรรมชาติ ครับ
    ความจริงมันมี บริษัท ที่รับจัด อบรม ด้านทรัพยากร บุคคล หลายๆบริษัท
    รับจัดทำคอร์ส พวกนี้อยู่ ลองหาข้อมูลในเน็ทดูได้ครับ

3. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    คับพี่โอ๋ แต่พวกผม 40 กว่าคน โดนโยนงานให้มาแล้วไม่มีงบให้มาอ่ะครับ
    ต้องช่วยกันพวกผมจะไม่ได้เป็นคนเล่นอ่ะ แต่ต้องเป็นคนจัดงาน เลย อยากรู้ว่า ที่พวกพี่ๆไปเจอมา มันต้องมีไรมั่งอ่ะครับ
    !!! ว่าจะให้ขับรถเข้าไปในป่า แล้วให้หลงอยู่ในป่าเลยท่าจะดี ผมจะได้เสร็จงานเร็ว หุหุ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    1. สำรวจเส้นทาง
    2. วางทาง จะวิ่งทางไหนก็ว่าไป
    3. วาง ฐาน มีกี่ฐานก็ว่ากันไป ตามความเหมาะสม
    4. วางโจทย์ แต่ละฐานก็ใส่เรื่องเกี่ยวกับธรรมชาติเข้าไป
    5. วางคะแนน มาจากส่วนแรก คะแนนในแต่ละฐาน + ส่วนสองคือ เวลา
    6. ทำแผนที่+กติกา แจกครับ
    7. อย่าลืมหาของรางวัล กับ ถ้วยไว้ด้วยครับ โดยเฉพาะถ้วยบู้บี้นี่สำคัญมากเลยทีเดียว สำหรับกิจกรรมแบบนี้ 555...

เท่านี้ก็พอสนุกแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้