แผ่นครัช แบบ ไม่มีสะปริง ดีหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย 4g63t e1, 21 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4g63t e1

4g63t e1 Guest

0
    0
    0
    1. แผ่นครัชแบบไม่มีสะปริง ดีหรือเปล่าครับ ผมได้มา มีทองแดง 4 ก้อน กลัวเวลาออกตัวมันจะสั่นเกินไปครับ เป็นยังงั้นหรือเปล่า

2. แล้วแบบที่คุณใช้กับเป็นแบบไหนครับ ขอคุณครับ

--- 4g63t /mt ขับ 2 ---

2. Chris...

Chris... New Member Member

12
    0
    0
    คลัชแบบทองแดง 4 ก้อนก็อยู่กลางๆดี มันจะมี 3 ,4 ,6 ก้อน ถ้าเป็นทองแดงนอก ไม่เคยใช้ ออกตัวจะไม่สั่น แต่ถ้าเคยใช้มาแล้วต้องล้างหน้าคลัชใหม่ที่โรงกลึง แบบไม่มีสปริงเลียคลัชไม่ได้ ให้ตัวได้น้อย รถจะกระโดดออก เหมาะกับการแข่งขันมากกว่า

3. big_evo3@msn.com

[email protected] New Member Member

16
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช่แบบ4จุดไม่มีสปริงครับแต่ใช่กับหวี OS
    ไม่สั่นเท่าไหร่ครับ จับดีพอสมควร แต่จะขับยากนิดหน่อยครับ

4. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ไม่สปริง เลียคลัช ยากหน่อย เลียแล้วเปลือง

และ ก็ความนุ่นนวน สู้ แบบ มี สปริงไม่ได้คับ

แต่ ปล่อย คลัชที เด้งดึ๋งๆ เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้