หัวน็อตหกเหลี่ยมมันรูดไขไม่ออกทำไงดี...

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย alamboy, 26 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. alamboy

alamboy New Member Member

2
    0
    0
    หัวน็อตหกเหลี่ยมมันรูดไขไม่ออกทำไงดี...น็อตหกเหลี่ยมที่พวงมาลัยงะครับ..ใครพอมีวิธีบ้างไหมครับ
    ขอบคุณครับ:D :D :D

2. slash123

slash123 New Member Member

107
    6
    0
    .. คงต้องเจาะทิ้งอะครับ ถ้าตัวเล็กๆๆ แต่ตัวใหญ่ใช้เชื่อมแล้วขันออกครับ

3. bluea32

bluea32 New Member Member

28
    1
    0
    ตามนั้นครับ

4. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    ถ้าเป็นน็อตล้อแม็กนี่ เตรียมวัดดวงทิ้งแม็กเลยครับ เห็นร้านช่างล่าง ร้านแม็กแขยงกันอ่ะครับ

5. slash123

slash123 New Member Member

107
    6
    0
    นอ็ต6เหลี่ยมล้อแม็กซ์..โดนมาแล้ว แม่งขันซะเยินเลยอะ... ต้องใช้เชื่อม แล้วขันออก..

6. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  7. alamboy

alamboy New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคูณทุกคำตอบนะครับ..ผมใชวิธีเจาะทิ้งเลยครับ..ขอบคุณมากครับ

8. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    มีอีกวีทีนึงคับ ส่งสัยจะบอกช้าไป ผมเคยน็อต6เหลียมพวงมาลัย กระจุย หัวบานหมดเลย ช่างใช้วิที เอาไขควงหัวแหลมๆตอกลงไปในรู6เหลียมแรงๆ แล้วก้เอาประแจ6เหลี่ยม มาใส่รู แล้วก็ตอกประแจลงรูแรงๆ
    สรุป มันก็ไขออกมาจนได้

9. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
  10. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    แล้วจุกน็อตพลาสติกที่ถ่ายน้ำใต้หม้อน้ำอ่ะคับ ตัวบิดมันหักคารูเลยครับ เอาออกได้ยังไงมั่ง ช่วยแนะนำหน่อยครับ

11. naitor

naitor New Member Member

19
    2
    0
    สงสัยจะมาช้าไป.....จะบอกว่าให้เอาไขขวงตอกปากแบนเอามาตอกผ่ากลางรูหกเหลี่ยมที่มันรูด...จากนั้นก็เอาไขขวงอันเดิมไขเอาครับ

12. AK ReGenT

AK ReGenT New Member Member

69
    3
    0
    ค่อยๆตอกสกัดหมุนไปเลื่อยก็เอาออกได้ครับ โดยใช้ไขควงปากแหลม

13. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    มีอีกวิธีครับ ใชhaft drill แบบ carbide ส่วนใหญ่จะใช้กันในโรงงานเท่านั้น ง่ายกว่าใช้ drillแบบ ธรรมดาเจาะครับ แต่ราคาแพงมากๆครับ ซื้อที่ จอสี,เกียงไทย,เจมินี่,แฟ๊คทรอรี่แม๊ก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้