คนที่มีเมียแล้วเข้ามาอ่าน ถ้าไม่มีก็จำไว้ซ่ะ...อิอิ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย Marky, 7 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... นังเมียโง่

ตอนจีบกันทีแรกก็จำได้ว่ามันฉลาดมากนี่หน่า

เรียนก็สูง หน้าที่การงานก็ดี ทำไมอยู่กันไปอยู่กันมา

กลับเป็นว่าโง่ลงได้ถึงขนาดนี้ นังเมียเรานี่ยังโชคดีที่มีผัวฉลาดๆ แบบเราอยู่ข้างๆ นะเนี่ย ไม่ใช่คุย

ตอนเด็กๆ สมัยประถมผมจะได้รับคำชมจากครูประจำชั้นอยู่เสมอๆ จะได้รับรางวัลเป็นประจำในวิชา คัดไทย เขียนไทย

ผมยังมีความภาคภูมิใจมาจนถึงทุกวันนี้ แม้เวลามันจะล่วงเลยมานานแล้วก็ตาม

ผมยังเป็นคนเก่งอยู่ อันนี้ผมรู้จากนังเมียผม เพราะผมสังเกตุเห็นนังเมียมันจะตบมือดังๆ แล้วก็เอ่ยปากชม ไม่ขาดปาก

ว่าเก่งอย่างโน้น เก่งอย่างนี้ เวลาผมซักผ้า ถูบ้าน หุงข้าว ล้างชาม ได้อย่างยอดเยี่ยมและเสร็จทันในเวลาที่นังเมียผมมันกำหนดไว้

แถมบางครั้งยังมีเวลาเหลือพอที่จะไปล้างส้วมได้เสร็จทันเวลาอีก ด้วย

ทีแรกผมก็คิดได้เองอยู่แล้วว่าผมเก่งและฉลาดมาก ความจริงนังเมียมันไม่ยอมบอก ผมก็รู้อยู่แล้ว

ผิดกับนังเมียผมที่นับวันจะโง่ลง ขนาดแอร์ ทีวี ที่สมัยนี้เปิด ปิด ง่ายๆ มันยังทำไม่เป็นเลย รีโมทตั้งอยู่ข้างหน้านังเมียมันยังใช้ไม่เป็น มือซ้ายถือมันฝรั่ง มือขวาถือแก้วน้ำหวาน ปากก็บอกว่า นี่เปิดทีวีให้ดูหน่อยสิ แอร์ด้วยนะ ซัก 23 องศา แน่ะ รีโมทก็อยู่ข้างหน้าใช้ไม่เป็น

มันโง่จริงๆ ผมเคยสอนใช้หลายครั้งแล้ว ก็ยังทำไม่เป็น

จนผมรู้ว่ามันสมองแต่ละคนไม่เท่ากัน จะให้มาเป็นเลิศอย่างผมทุกคนคงเป็นไปไม่ได้

เอ่อ แต่นังเมียผมมันก็ยังมีความฉลาดอยู่บ้างนะ

หยั่งเช่นว่าวันเงินเดือนออก นังเมียมันรู้หมดนะ แถมยังจำแม่น

บางเดือนเลื่อนออกเงินเดือนไปวันไหน วันไหน มันก๊รู้หมดแนะ

ผมก็ยังแปลกใจโง่ๆ แบบนี้รู้ได้ไง......

แต่ยังไงนังเมียก็ไม่ฉลาดกว่าผมหรอก มานั่งคอยจำ คอยเดือนเงินเดือน

ทุกเดือนเสียเวลา ผมเลยเอาเลขที่บัญชีของเมียให้บริษัทโอนเงินเข้าไปเลย

นังเมียชมไม่เคยขาดปาก ว่า ฉลาดมาก ฉลาดมาก

โธ่ ไม่ต้องบอกผม ผมก็รู้ "นังเมียหัวขี้เลื่อย"

พูดถึงเรื่องแกล้งเมีย วันก่อนผมก็ได้มีวีรกรรมได้แกล้งนังเมียโง่ของผม

สะใจจริงๆ เรื่องมีอยู่ว่า อาทิตย์ที่แล้วพาเมียโง่ไปซื้อกับข้าวมื้อค่ำ

ได้ปลาดุกย่าง สะเดาน้ำปลาหวาน(ของโปรดผมคือหนังปลาดุก)

เผลอแปปเดียว (ผมอาบน้ำอยู่)

นังเมียโง่ของผมแอบลอกหนังปลาดุกกินเกลี้ยงเลย ดูสิดูมันทำ ด้วยความฉลาดของผม เก็บความแค้นไว้ในใจ

วันต่อมาถึงวันล้างแค้นนังเมียโง่ของผม ไปจ่ายตลาด มันกำลังท้อง อยากกินมันเทศต้ม ซื้อมา 2 กิโล

ถึงบ้านพอมันเผลอ ผมลงมือแก้แค้นทันทีโดยไม่ให้นังเมียโง่ของผมตั้งตัว

ผมจัดการลอกเปลือกมันเทศต้มกินจนเกลี้ยง เหลือแต่เนื้อให้มัน

มันมาเจอถึงกับตะลึง ทำท่าน้ำตาคลอเบ้า คงเจ็บใจผมจนพูดไม่ออกเลย

555 ให้มันรู้ซะบ้าง "นังเมียโง่"

2. clubxxx

clubxxx New Member Member

410
    0
    0
    เหอๆๆๆ

ตกลง ใคร โง่กันแน่ว่ะ

5555

แต่ที่รู้ๆๆกู ไม่ใช่1 ในนั้นล่ะว่ะ

3. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    อืม......ผัวฉลาดฉิบหายเลย :( :(

4. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    เอ้า...เร้ว....ชมรมคนรัก และเคารพ และเกรงใจ และตามใจเมีย....มาเร้ว.....

5. Marky

1,819
    12
    0
    :D ... เอ้าเฮียเก่ง อีเงาะมันเรียกแล้วครับ...อิอิ

6. C a r r e r a

C a r r e r a New Member Member

128
    1
    0
    He's so intelligent. hahaha I swear I won't be clever like him.

7. ท่านรอง

ท่านรอง New Member Member

184
    0
    0
    ไอ้คนตั้งกระทู้มันมีอะไรในใจหรือป่าว

8. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0

เรียกไอ้จ้อนด้วยดิ อิ อิ

9. godzilla150

godzilla150 New Member Member

122
    3
    0
    5555.........ฮาโคตร.....มาร์คเตรียมตัวไว้ยังล่ะ

10. Marky

1,819
    12
    0
    :D ... กลัวที่ไหน ... อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้