ขอถาม 1 คำถามที่เคยถามไปแล้ว

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย Maxoutda, 25 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    เมื่อไหร่ จะมีมิตติ้งหรือทำบุญปีใหม่ครับ

ถ้าไม่จัด จะได้ขอนอกรอบเฉพาะกิจ ไปกันเองแล้วนะครับ

ท่านประธานที่เคารพ
    :mad:

2. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อย่าใส่เกียร์ว่างครับ งานต้องเดินหน้าต่อไปนะครับ แล้วท่านประธานจาไปเที่ยวกับเราป่าวเนี่ย ไม่ไปงานนี้มีซึ้งวะ

ปล. ถ้าไม่มาตอบ ภายใน 24 ชั่วโมงทางเราจะถือว่าท่านติด ญ

3. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ผมเข้าใจคับว่ารีบกัน แต่ผมขอบอกเลยนะคับตอนนี้ผมดูวันที่จะจัดให้อยู่
    ซึ่งเดือนมีนา ตอนนี้เราก็มีกิจกรรมที่ต้องไปเจอกัน คือในวันที่ 8 มีนาคม
    ซึ่งผมได้โพสไปแล้วให้เราไปร่วมงานแดรกกับทางน้องเต๊ะ ในนาม
    COROLLA DRINKING CLUB ทำให้เรามีกิจกรรมที่ต้องไปเจอกันอยู่

ปล. ถ้างั้นผมขอถามความเห็น พี่ๆน้องๆ ทุกท่านนะคับ ถ้าจะให้จัดในวันเสาร์ที่ 15
    หรือ อาทิด ที่ 16 มีนาคม จะเห็นด้วยและว่างกันไหม เพราะถ้าหลัง 20 มีนา มีสมาชิก
    บางท่านจะไม่อยู่นะคับ ยังงัยช่วยตอบด้วยนะคับ แล้วขอด้วยว่าอย่านอกเรื่อง.....

4. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    ผมคิดว่าบางทีท่านประธานอาจจะยุ่ง ผมเสนอว่าทางทีมงาน11Xก็จัดไปเลยก็ดีนะครับ จะได้ไม่ต้องรอกัน อันนี้ก็ต้องเข้าใจหลายๆฝ่ายนะครับ บางทีอาจจะยุ่งกันจริงๆ

5. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ขอชี้แจงหน่อย อึดอัดมานาน

ผมขอชี้แจงกับท่านประธานนิดหนึงนะครับ

1ผมและเพื่อนๆน้องๆไม่ได้รีบจะจัดงานอะไรหรอกเพราะที่ผ่านมามันเนิ่นนานจนเกินคำว่ารีบร้อนไปแล้วนะครับ
    แต่ก็ไม่มีตอบรับหรือวี่แววจะจัดงานอะไรเลย

2 การแข่งแดรก ของ CDC นั่นเป็นเพราะพี่น้องเขาต้องการจะจัดงานเพื่อรวมตัวกันในหมู่เพื่อนๆที่คุ้นเคยแต่ทาง 11X จะร่วมแจมนั่นมิขัดข้องแต่ผมอยากให้มองในมุมอื่นบ้างว่าทำไม น้องๆ หลายคนถึงลุกขึ้นมาจัดงานกันซะเองโดยที่เขายังไม่ข้ามหน้าข้ามตาใครๆ และจัดในฐานะของกลุ่มๆหนึงเท่านั้น

3 ผมคิดว่าผมคงก้าวเร็วกว่าใครๆไปหนึ่งก้าวเสมอมั่งในเรื่องจัดงาน เพราะพอผมหรือน้องเอ ตั้งกระทู้นอกรอบหรือเรียกร้องการจัดงาน ท่านประธานก็จะเข้ามาจัดการทันที ถามกลับกันนะครับ ถ้าผมหรือน้องเอหรือน้องๆ พี่ๆ ไม่มีการตั้งกระทู้ถาม จะมีการจัดงานของคลับหรือไม่ ?

4 เรื่องการจัดมิตติ้ง ผมเข้าใจว่าเป็นการตัดสินใจของท่านประธานนะครับว่าจะจัดเมื่อไหร่ ผมหรือใครๆ คงมิอาจนัดหมายหรือข้ามหน้าข้ามตาใครๆได้ แม้อยากจะทำใจจะขาด ที่ผ่านมาเบื่อที่ต้องคอยนั่งหน้าจอคอมตอบคำถามว่าเมื่อไหร่ ที่ไหน วันไหน บอกได้คำเดียวครับ เสียความรู้สึกกับส่วนนี้ไปพอสมควร เพราะในเมื่อเรามีประธานที่เคารพมาคอยจัดงานแล้วน่าจะรับผิดชอบในส่วนที่ควรจะปฎิบัติด้วยนะครับ และที่ทำไปบางเรื่องผมไปก่อนทุกที ถ้าคิดง่ายๆ ผมคงว่างที่นั่งเฝ้าบอร์ดทั้งวัน

5 ที่พูดมาทั้งหมดก็มากจากเสียส่วนใหญ่ที่ผมคุยด้วยและเสียนั้นๆไม่มีใครกล้าออกมาแสดงความคิดเห็น ผมเลยขออนุญาติที่ตรงนี้กล่าวอะไรเล็กน้อยนะครับ

6 บอกได้คำเดียว ไม่เคยมีการรอคอยการจัดมิตติ้งที่ยาวนานขนาดนี้มากก่อนเท่าที่เคยอยู่กันมา

สุดท้ายจะบอกว่า ผมคงจะไปงาน แดรกของ CDC เป็นงานสุดท้ายแล้วละครับ ด้วยปัญหาส่วนตัวที่ใครๆย่อมมีกัน ขอเวลาไปทำกิจกรรมของครอบครัวบ้าง เผื่ออะไรๆในวันข้างหน้ามันจะดีขึ้น

ปล ขอบคุณ น้องเอ ที่คอยให้กำลังใจและคำที่พูดว่า พี่ผมไม่ยอมให้มันล้มไปต่อหน้าต่อตาหลอก เชื่อผมดิ ......อืม พี่ก็เชื่อน้องเอ อย่างนั้นแหละ :D

6. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    1. กับเรื่องที่ผ่านมาผมเคยชี้แจง ไปแล้วนะคับว่าเพราะอะไร ที่ผมไม่สามารถเข้ามาจัดงานให้พวกท่านได้
    แต่ผมจะไม่ขอชี้แจงตรงนี้อีก เพราะถือว่าผมเคยพูดไปแล้ว
    2. เรื่องที่ใครๆเข้ามาโพสให้มีการจัดมิตติ้งหรือนอกรอบนะคับ ผมยอมรับว่าผมช้าเองที่ต้องรอให้น้องๆเข้ามาโพส
    และอีกอย่างสาเหตุที่ผมไม่มีเวลามาทำให้ตรงนี้ เพราะเป็นช่วงสอบด้วย และผมก็เคยพูดแล้วว่าถ้าพ้นช่วงสอบไป
    ผมก็จะมาจัดการให้ เรื่องกระทู้นะคับ ถึงไม่มีคนตั้งมาถามผมก็จัดการให้อยู่แล้ว
    3. ขอบคุณทุกท่าน ที่ช่วยชี้แจง และแสดงความเห็น นะคับ ผมยินดีรับฟัง และแก้ไขให้

ปล. สุดท้ายนี้ ถ้าเห็นว่าผมไม่สมควรและเหมาะสมที่จะเป็นประธานคลับต่อไป ผมยินดีส่งมอบสิทธิตรงนี้ให้ท่านอื่นคับ
    อาจเป็นเพราะด้วยหน้าที่การงาน + เรื่องเรียน ที่ทำให้ผมไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาใส่ใจ ผมยินดีคับ ขอบคุณทุกท่านคับ
    ยังงัยช่วยโพสตอบด้วยแล้วกันนะคับ

7. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ครับ เข้าใจกับคำพูดที่ท่านว่า ไม่มีเวลามาใส่ใจ

ขอบคุณคำพูดนี้จริงๆ เข้าใจแล้วละ

ขอบคุณครับที่ชี้แจง สงสัยผมเองที่ตั้งกระทู้เร็วไป มั่ง

8. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    ใจเย็นๆครับพี่น้อง มันแค่เรื่องเล็กเองนะ พี่น้องกันทั้งนั้น

9. m@m

m@m New Member Member

167
    0
    0
    ใจเย็นๆๆนะคับพี่น้อง..

10. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ไม่มีไรครับ

แค่... เห็นว่าเงียบไปก็เท่านั้น จึงถามไม่คิดว่าจะเรื่องยาวขนาดนี้ กระทบชิ่ง หรือจิตรใจใคร ขออภัยไว้ ณ โอกาสนี้นะครับ

จบ.....

11. yak

yak New Member Member

17
    0
    0
    ใจร่มร่ม วัยรุ่น....

12. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    ^ ^

13. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    อืม

14. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เฮ้ย ตอบแบบนี้อีกละบักห่านี่ ตอบอย่างอื่นเปงป่าววะ ไอ้ ^^ เแปลว่าเหี้ยไรวะ

15. Maxoutda

1,111
    1
    0
    กระทู้นี้จบนะครับ ขอปิดกระทู้ เอาเป็นว่าเข้าใจกันทั่วหน้านะครับ

รอการมิตติ้งในวันที่ 15 หรือ 16 แล้ว กันครับ

อ่อ ท่านประธานยืนยันวันเวลาและสถานที่ด้วยนะครับ ในวันมิตติ้ง

16. e20ynm

e20ynm New Member Member

56
    0
    0
    ใจเย็นๆนะพี่ๆ ทุกปัญหามีทางออก รักกันๆ
    ผมเองช่วงนี้ก็วุ่นกะหน้าที่การงาน+เรียนต่อโทด้วย+ปัญหาชีวิตมากมาย ไม่ค่อยมีเวลามาอ่านบอร์ดทุกวันเหมือนเมื่อก่อน
    เข้ามาที เดือนละ 2-3 ครั้งเอง เศร้าจาย....คิดถึงพี่น้องทุกคนนะครับ...ถ้าว่าง+ร่างกาย+จิตใจ+เงินพร้อม เจอกันแน่นอนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้