มีคราบน้ำมันซึมออกมาจากตัวเครื่องครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย LitTle_Eye, 26 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    พอดีเมื่อเช้าเปิดฝากระโปรงรถดูพบว่ามีคราบน้ำมันซึมออกมาครับตรงบริเวณรูป
    อยากรบกวนเพื่อนๆที่เคยเป็นหน่อยครับว่าต้องเปลี่ยนอะไรตรงไหนบ้างราคาประมาณ
    เท่าไหร่ ใครผู้รู้ช่วยทีนะครับ ปล.เครื่องวิ่งมา 133,XXX แล้วครับ

2. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    ซีลจายจ่ายรั่วป่าวคับ ลองก้มดูใต้จานจ่าย

3. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
  4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    อืม อย่างที่ข้างบนว่าไว้ ถ้าให้เดาน่าจะชีลจานจ่าย ไม่งั้นต้องลองเช็ดให้สะอาดและดูว่ามันไหล
    มาจากด้านไหน

5. BHON

BHON New Member Member

36
    0
    0
    โอลิงจานจ่ายครับพึ่งซ่อมมาไม่เกินพันครับถ้าไม่บานปลาย

6. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ไปให้ช่างดูมาแล้วครับสรุปเค้าบอกว่าเป็นที่เซอรินอย ค่าเปลี่ยนอยู่ 700 บาท ขอบคุณทุกๆคนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้