*** ขอถามอะไรที่มันไม่เกี่ยวกับรถยนต์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย RITHM, 5 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RITHM

RITHM New Member Member

52
    6
    0
    อยากถามว่า มอเตอร์ไซต์ Yamaha R1 ถือว่าเป็นรถที่สุดยอดไหมครับ เห็นว่ารูปทรงมันดุดี เครื่องมันก็แรงด้วยอะ

2. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    สุดยอดเหมือนกันครับ เคยดูใน VDO เข็มวัดความเร็วกวาดไวพอๆกันกับวัดรอบเลย !!!

3. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    คนอื่นว่าไงไม่รู้

แต่ผมว่ามัน สุดยอด จริงๆอะ..

4. ผมยังอยากได้เลยฮะ :D

5. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ถือว่าสุดยอดเลย ครับ ราคาก็สุดยอดด้วย :D

ขับสนุกโดยเฉพาะ ในโค้ง...แต่เรื่องความแรง+ดิบ ยังแพ้ ZX10R กับ GSX10R ครับ

6. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    อย่าลืม Hayabusa อีกคันละ หุหุ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ไฟหน้ามันดูโหดดีจริงๆคับ

8. ถือว่าอยู่แถวหน้าครับ แต่โดยส่วนตัวชอบ Suzuki มากกว่า อาจจะเป็นเพราะ
    ผมตัวใหญ่ด้วยมั๊ง ลองขับแล้วฟิลลิ่งมันขืน ๆ เกร็ง ๆ คุมยาก แต่แรงเกินใจเรา ๆ
    ท่าน ๆ แน่นอนครับ ขอให้มีใจ บิดไปเหอะ ไม่มีหมด

9. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    แล้วแต่ชอบครับ ส่วนตัวชอบ NINJA

10. gsxr1127

gsxr1127 New Member VIP

117
    30
    0
    เอาเป็นว่า R1 เป็นหนึ่งในหลาย ๆ รุ่นที่เป็นสุดยอดรถมอไซค์ Sport class 1000 cc ครับ :D

11. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ถ้าชอบ R1 วันเสาร์ที่ 11 สิงหาคมนี้ ไปดูในรายการ Super Drag Bikes ที่สนามบางกอกแดร็กอเวนิว รังสิตคลอง 5
    มี R1 เครื่องโม เกียรแอร์ชิป (เปลี่ยนเกียรด้วยลม เหมือนที่ใช้ในรถยนต์แดร็ก) มาวิ่งให้ดู
    นอกจาก R1 แล้ว ยังมี Kawa ZX10 เครื่องโมด้วย

ปกติรถประเภทนี้จะวิ่งอยู่ราวๆ 10 วินาทีต้นๆ จนถึง 9 วินาทีปลายๆ แต่ 2 คันนี้น่าสนใจมาก เพราะเป็นเครื่องโมมาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ เวลาที่ทำได้ น่าจะประมาณเลขตัวเดี่ยวแน่นอน

สอบถามเกี่ยวกับรายการนี้ โทรมาถามได้ที่ 08-1811-1138

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้