อยากสอบถามเรื่องการทำรถแท้ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย gtr_golf, 24 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gtr_golf

gtr_golf New Member Member

60
    0
    0
    คืออยากจะให้ช่วยแนะนำหน่อยครับอยากจะทำ EVO V แท้ทั้งคันครับ ไม่ทราบว่าแนะนำที่ไหนบ้างครับ นอกจากพี่ตุ๋ยกระทิงแดง ซึ่งไกลจากบ้านเหลือเกินนนน T-T คือขอที่ทำดีๆ ทีเดียวจบ และเน้นความสะอาดของงานด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    การแปลงอีโว มีขั้นตอนยุ่งยากที่ต้องอาศัยความชำนาญหลายอย่าง
    ให้เลือกโดยคำนึงถึง
    อู่ที่ไว้ใจได้ ทำรถจบ ออกมาขับอย่างปลอดภัยมาก่อนดีกว่าครับ
    เรื่องระยะทางกับค่าใช้จ่าย ผมว่าต้องมาทีหลังครับ

3. gtr_golf

60
    0
    0

ครับ อันนั้นก็ทราบแหละครับ จริงๆเรื่องระยะทางมันก็ไม่เปนผลอะไรหรอกครับ แต่ก็อยากจะให้ช่วยแนะนำหน่อยอ่าครับ ว่าที่ไหนนิยมๆ กันบ้างอ่ะครับ ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้าครับ

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถึงผมจะไม่ได้ใช้อีโวแต่แวะเข้ามาอ่านบ่อยๆ
    ผมว่า ถ้าให้ผมเลือกไปเล่นอีโว ผมคงต้องฝากเนื้อฝากตัว mitsu sport กับพี่ตุ๋ยกระทิงแดงแหละครับ แหะๆ

www.mitsusport.com

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองดูกระทู้ ถาม-ตอบ เก่าๆดูครับ
    เพราะทุกอู่ที่ทำอีโว ก็แทบจะรู้จักกันหมด
    เดี๋ยว บอกอู่นี้ดี อู่นั้นไม่ดี ก็เสียน้ำใจกันเปล่าๆ

แต่อู่ที่ลูกค้าเชื่อขนมกินได้ ใน กทม. มีราวๆ 3 อู่ แปดริ้ว 1 อู่
    ส่วนที่เหลือเป็นอู่ใหม่มาแรง แต่ผมไม่เคยทดสอบรถเหล่านั้น เลยตอบไม่ได้ครับ

6. gtr_golf

60
    0
    0

อืมมม ผมเข้าใจนะที่คุณพูดมา เอางี้ละกันครับ ยังไงช่วยบอกชื่ออู่ที่เค้ารับทำรถแท้ภายใน กทม. นี่มาซัก3-4อู่ละกันครับ เดี๋ยวผมจะไปลองติดต่อๆ เค้าดูเอง เพราะเท่าที่ผมทราบมีแค่ Mitsu Sport กะพี่ตู่บางซื่อ เท่านั้นเองอะครับ ขอบคุณครับ

7. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    คุณบอย AWD ถนนจันทร์ +พี่ไผ่ ศิษย์เอก พี่ตุ๋ย 089-0877778

8. gtr_golf

60
    0
    0
    แล้วคุณบอยกะคุณไผ่ นี่คือที่เดียวกันป่ะครับ? ขอบคุณมากครับ

9. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ที่เดียวกันครับ เบอร์โทรที่ให้เป็นเบอร์ตาบอย

10. gtr_golf

60
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วไม่ทราบว่า ที่ แปดริ้ว นั่นชื่ออู่อะไรนะครับ?

11. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    อ.ม็อก ครับ 081-9965963

12. gtr_golf

60
    0
    0
    ครับขอบคุณคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้