สอบถามเกี่ยวกับน้ำมันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย physoko, 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    จอดรถตากแดดประมาณ2วันครับแต่ร้อนมาก มีผลทำให้น้ำมันลดลงหรือเปล่าครับถ้าลดลงจะลดลงมากไหมครับ
    เพราะผมเติมไว้200บาทก็ประมาณ6ลิตรนะครับจอดไว้2วันพอเอามาขับขับได้ประมาณไม่ถึง60กิโลเมตรอะครับ
    จากปกติจะวิ่งได้60 กม. ไม่หมดแน่ๆอะครับซึ่งอยู่ดีก็เป็นอะครับ
    ถ้าหากไม่ใช่จากสาเหตุนี้รบกวนเพื่อนๆพี่ๆมาช่วยตอบหน่อยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าหลายๆเด้อ​
    :cool:

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ก็น่าจะมีส่วนนะครับ แต่ว่าทำไมไม่หาร่มจอดหน่อยอ่ะครับ ตั้งสองวัน

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ใช่ครับมีส่วนแน่ๆๆๆ

4. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ไม่แน่ใจ ไม่เคยจอดตากแดดนาน ๆ ซะด้วยสิ สงสารมัน
    แต่ถังน้ำมัน มันก็อยู่ด้านล่างนี่นา

5. ไข่เค็ม

ไข่เค็ม New Member Member

54
    1
    0
    ใช้แก๊สโซฮอลหรือเปล่าครับ ถ้าใช้ รถไม่ผิดครับ แก็สโซฮอลผิดครับ อ่าล้อเล่ง............เพราะแก๊สโชฮอลระเหยเร็วกว่าน้ำมันเบนซินปรกติครับ:):)

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    รถผมก็จอดตากแดดทุกวันอ่ะครับ ไม่มีผลนะ...:D

7. physoko

216
    20
    0
    ตอบ

ใช้แก๊สโซฮอลครับ
    ขอบคุณครับ

8. physoko

216
    20
    0
    ตอบ

คือว่าที่ห้องพักกำลังทำโรงจอดรถใหม่อะครับจะไปจอดที่อื่นก็กลัวจะหายหรือโดนแกล้งอะครับก็เลยต้องยอมจอดตากแดดอะครับ:cool:

9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ของ โซ+โค๊กอะ ครับ:p

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    นอกเรื่องอีกและนังแจ๊ค เหลียวปั้ดเหนี่ยววววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้