อยากรบกวนเพท่อนช่วยแนะนำการทำ overhaul พร้อมร้านและราคาครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Coupe859, 29 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Coupe859

Coupe859 Guest

0
    0
    0
    ผมใช้ coupe ปั2000 วิ่งประมาณ 170000 โล ตอนนี้รู้สึก ช่วงต้นค่อนข้างอืด
    เลยอยาก overhau; หน่อย รบกวนเพื่อนช่วยแนะนำร้าน ราคา หรือประสบการณ์ในการ
    ทำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ยังไม่เคยทำเหมือนกันครับตอนนี้วิ่งไป 130,000 กว่าๆถ้ายังไงไปทำมาแล้วอย่าลืมมาบอกกล่าวบ้างนะครับ

3. ค่าลูก แหวน ของแท้ เบิกใหม่ 7500
    ค่าปาดฝา ล้างหน้า ค่าปะเก็นฝาสูบ 1500
    ค่าซีลต่าง ๆ ตามสภาพ
    ค่าประกอบเครื่อง ยกเครื่องเข้า - ออก 7500
    ส่วนสึกหรออื่น ๆ แล้วแต่สภาพของเครื่องครับ

สนใจติดต่อมาได้ครับ คิดราคาตามจริง

4. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    วันนี้เลยลองโทรไปถามพี่ที่รู้จักมาคือเค้าบอกมาว่ารถกินน้ำมันจนเกินไปหรือเปล่า ของผม 11-12 โลลิตรในเมือง
    แล้วก็มีควันขาวไหม เสียงเครื่องมันเขกหรือเปล่า ลองถอดหัวเทียนมาดูว่ามันเยิ้มไหม อันนี้คร่าวๆถ้าไม่เป็นไรก็
    เปลี่ยนอะไหล่ตามอายุการใช้งานก็พอครับ โอเวอร์ฮอร์นมันเรื่องใหญ่ให้เราทำจากจุดเล็กๆก่อนดีกว่า ว่าแต่ว่าที่
    วิ่งอืดที่เครื่องเดิมๆไม่ได้ทำอะไรมาเลยใช่ไหมครับแล้วท่อก็ไม่ได้เปลี่ยนใช่ไหมครับ
    ปล.ขอบคุณพี่โจ Board EK ครับที่เป็นที่ปรึกษาให้

5. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    -*- ของผมกำลังจะแสนสี่ วิ่งก็ปกตินะครับ แต่เครื่องเดิม เกียร์ Auto ล่อไป 7-10 โลลิตร ส่วนมากจะไม่
    ถึง 10 ด้วยซ้ำปายยยยย T_T ถ้า 95 ทะลุ 40 มะไหร่ คงต้อง Say Hi LPG แล้วแหละครับงานนี้

6. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ของผม ใช้อีเค เครื่องเดิม ตอนนี้วิ่งมา สองแสนแปด กว่าแล้ว ยังปกติดีครับ
    อืดบ้างตามอายุ ผมว่าหาน้ำมันสังเคราะใส่ ดีๆดีกว่าครับ ส่วนปัญหา ลองถอดหัวเทียนอย่างที่พี่ข้างบนว่า
    ถ้ายังปกติ ก็วัดกำลังอัดครับ ถ้าไม่ตก ก็โอเค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้