อยากสอบถามความรู้พี่ๆนิดนึงคับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย *-$uper $kill-*, 25 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *-$uper $kill-*

*-$uper $kill-* New Member Member

13
    0
    0
    ผมอยากทราบว่า p405 นี้ถ้าอยากติดซีนอนกะเค้าบ้างต้องใช้หลอดแบบไหนหรือของยี่ห้ออาไรถึงจาดี พี่ๆพอแนะนำได้รึป่าวคับ (พอดีเพื่อนจาให้หลอดซีนอนถอดมาจากแคมรี่ แล้วถ้าผมจาไปหาบัลลาสมาจาคุ้มมั้ยใส่ได้รึป่าวไม่ทราบเลยคับ) รบกวนด้วยนะครับผม ขอบคุนค๊าบบบ

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ..ก้อแล้วแต่คับว่า..จะหาบัลลาสได้ในราคาเท่าไหร่....บัลลาสติดรถโตโยต้า...ตามเชียงกง..ผมเคยไปซื้อกับพี่...ก้อน่าจะอยู่ประมาณ 4000+

..ส่วนตัวผมว่า...บัลลาสติดรถมาจากโรงงานน่าจะดีกว่านะคับ...ทนกว่า...อายุการใช้งานน่าจะนานกว่า....ส่วนหลอดก้อ..แล้วแต่อ่ะคับ...ว่าอยากได้กี่ K ...แต่ผมว่า 4000-6000 K ...น่าจะเหมาะสมกับการใช้งานมากที่สุดแล้วนะคับ...(เพราะ สเปกโรงงานโตโยต้าก้อประมาณนี้คับแล้วแต่รุ่น)....

3. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ดูเรื่องวัตต์ ของบัลลาส กับ วัตต์ของหลอดซีนอนด้วยนะครับ เลือกเอาให้เท่าๆกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้