ไฟท้าย ไฟเบรคม่ายติดอ่ะคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ball-An-ANgel, 17 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ball-An-ANgel

Ball-An-ANgel New Member Member

24
    0
    0
    รถ ไฟเบรคไม่ติดข้างเดียว ไปถอยหลังสองข้างใช้ไม่ได้ ซื้อหลอดมาเปลี่ยนใหม่ ก็ไม่หาย น่าจะเป็นเพราะอะไรคับ???

ขอบคุณคับพี่ๆ

2. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    ลองดูที่ฟิวส์ครับ
    อยู่ใต้คอนโซลหน้าฝั่งคนขับอ่ะครับ
    ลองเช็คดู ถ้าเปลี่ยนฟิวส์แล้วยังไม่ติด คงเป็นที่สายไฟ ต้องใช้ Test Lamp ตรวจสอบอ่ะครับ

3. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ตามที่พี่ก้องบอกเลย..........

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองขยับขั้ว jack ครับ แล้วก็หามิเตอร์วัดไฟมาลองวัดดู...:rolleyes:

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองดูหลายสาเหตุครับ

6. Ball-An-ANgel

Ball-An-ANgel New Member Member

24
    0
    0
    จึ๋ยๆๆๆๆ
    หุหุ
    ฟังแล้วงง แต่ขอบคุณครับ รับทราบและจะลองทำดูครับผม

7. 1.หลอด+ขั้ว
    2.ฟิว
    3.สวิต
    4.ปลั๊ก
    5.สาย

สูตรสำเร็จการเช็คหลอด

8. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    แล้วถ้าไฟเบรค ติดตลอดนี่ เป็นเพราะไรหรือจ๊ะ

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0

มุดดูที่ขาเบรค เอาไฟฉายส่องจะเห็นตัวเตะสวิทช์เบรค ตัวที่ยึดกับขาเบรคของ NV นั้นเป็นพลาสติก ถ้ามันขาดมันจะไปเตะสวิทช์เบรคไม่ถึงไฟเบรคจึงติดตลอด ใช้วิธีหาน็อตตัวผู้ร้อยเข้าไปแล้วตามด้วยน็อตตัวเมีย ต้องลองมุดดูครับบางอธิบายอาจจะไม่เห็นภาพ...:rolleyes:

10. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ขอบคุณครับๆๆๆ

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    มิเป็นไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้