สอบถามเรืองเครื่องหน่อยครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ge, 29 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ge

ge New Member Member

5
    0
    0
    คือผมซื้อรถต่อจากเพื่อนมาแล้วจะเปลี่ยนเครื่อง SR แต่ไม่ทราบว่า sr ฝา แดง ฝาดำ มันแตกต่างกันยังไงครับ แล้วจะไปซื้อเครื่องตรงไหนถึงราคาถูก เชี่ยงกงบางนาหรือเชี่ยงกงปทุมวันดี แล้วทราบไหมครับว่าว่างเครื่องอยู่ที่ราคาเท่าไรหรือช่วยแนะนำร้านให้ผมก็ดีนะครับบ้านผมอยู่รามครับขอบคุณครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.............
    คุณไม่ได้บอกว่า คุณซื้อรถอะไรต่อมา เป็นขับหน้าหรือขับหลัง
    เพราะจากที่คุณเอ่ยเรื่อง SR ฝาแดงฝาดำมา ส่วนใหญ่มันเป็นสี
    ของเครื่องขับหลัง ....... แต่ไม่ใช่ว่า เครื่องขับหน้าจะไม่มีสีฝาครอบ Valve
    เป็นสีแดงหรือสีดำ แต่สีของฝาของเครื่องขับหน้ากับขับหลังนั่น มันบ่งบอก
    ถึงลักษณะของเครื่องที่ต่างกันอย่างชัดเจน (ขับหลังแดง-ดำ เป็นเครื่อง turbo
    แต่ ขับหน้าแดง-ดำ เป็นเรื่องของเครื่องที่อยุ่ในรถต่างรุ่นกันและยังรวมถึง
    เครื่องะรรมดา กับ turbo อีกด้วย...) เพราะฉนั้น กรุณาบอกรุ่นของรถที่คุณซื้อ
    ต่อมานิดดดดดดดดด นึง........... ครับ

เครื่องตรงไหน ถูกหรือแพงบอกยากนะครับ........ เพราะมันเป็นของใช้แล้ว
    ไม่มีราคาหรือกฏเกณฑ์อะไรแน่นอน ขึ้นอยู่กับสภาพ - ความพอใจในการซื้อขาย
    และสภาวะตลาดขณะนั้น............ แต่ถ้าเทียบราคาตลาด ตอนนี้บางนาดูจะแพงกว่า
    นิดหน่อย อาจเป็นเพราะ ที่นั่น มีเครื่องให้เลือกเยอะว่า หรือมีลุกค้าไปหาซื้อของกัน
    มากกว่าที่อื่น ก็เป็นผลในเรื่องราคาได้ครับ........

ราคาตลาดเรื่องค่าแรงวางเครื่องจะอยู่ที่ 3000-15000 บาทครับ.......
    ไม่ต้องตกใจครับ ว่าทำไม Range มันกว้าง........ เพราะแต่ละที่ จะรับ
    งานไม่เท่ากัน....... เช่นรับวาง ไม่รับ wiring หรือรับงานเครื่อง ไม่รับงาน
    ท่อทางต่างๆ หรือแม้แต่รับงานเครื่องไม่รับงาน Air ก็มี...... แต่ส่วนใหญ่
    ตอนนี้เค้าจะชอบรับเหมาหมด ไปเลย...... เพื่อจะได้ลูกค้า....... แต่ต้องคุย
    ให้ดีนะครับว่า Scope ของงานที่รับนั้นแค่ไหน....... ไม่งั้นเดี๋ยวมีงานไม่จบ
    แล้วจะต้องมาเสียเงินหลายต่อ............

อิอิ
    :D

3. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    โอ้วโหว พี่โต้งตอบได้ชึ้ง ฉุดๆๆ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

4. marko555

3,491
    10
    0
    เเต่ถ้าอยากรู้เรื่องราคาเครื่องผมมีที่ที่นึงเเนะนำคับถ้าพี่ Abang โสนใจคับผม อิอิ ก็มีความรู้อันน้อยนิดเลยตอบได้เเค่นี้คับ อิอิ

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: โอ้....... ผมงี้นั่งน้ำตาซึมเลย........ :cry:

6. marko555

3,491
    10
    0
    ล้อเล่นนะคับพี่โต้ง อิอิ

7. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    มีคนเขาว่าผมคิดผิดที่วางเทอร์โบอะ อิอิ

8. marko555

3,491
    10
    0
    ใครคับพี่นิวเดี๋ยวโกะจัดให้ อิอิ

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ซึ้งงงงงงงงงงงง ครับ............

:D อิอิ
    พี่นิว คิดผิดครับ.............
    คิดผิดที่ไปเอาเรื่องของผู้ใหญ่มาใส่กบาล..........

อุ๊ย!!!!!!!!! น้องโต้ง พูดอะไรออกไปเนี่ย.........

:eek::eek::eek::eek::eek::D

10. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เจ๋ง ........ . . . . NA แรง โครต เอิ๊กซ์ ๆ

11. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อ่ะ.............
    พี่คนนี้ มาไม้ไหนเนี่ย...........

:eek:

12. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ผมเคยเจอ SR BO ขับหน้า ที่บางนา ราคาตั้งแต่ 2x,xxx - 3x,xxx อ่ะครับ ( บางร้านก็มีเกียร์ บางร้านก็มะมี ) ต้องเดินดูอ่ะครับ ส่วนเรื่องความสนเนี่ย มะรู้เหมือนกันครับ

13. yy_u12

18,827
    95
    48
    :confused: เอ................
    สน หรือ สด ครับ พี่เสี่ยหลง............

14. armeen-M

armeen-M New Member Member

114
    4
    0
    พี่ๆคับพอดีไปเจอBB.u13.........sr20deฝาขาวมันต่างกับฝาแดงu12ยังไงคับตัวไหนเก่า/ใหม่กว่าคับแล้วความแรงล่ะคับเปนอย่างไร..........................ขอคำแนะนำด้วยคับ

15. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D:D:D อิอิ
    พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ......
    จาให้น้องโต้ง ตอบไหมครับ......

อิอิ

16. ge

ge New Member Member

5
    0
    0
    ผมซื้อ U12 ขับหน้ามานะครับ ผมเคยเข้ามาอ่านดูแล้วงง ว่าเครื่องมันมีหลายตัวเอาว่าเครื่องตัวไหนที่ใส่ได้และมีคุณสมบัติยังไงนะครับและพอจะแนะนําร้านซื้อและวางได้ป่าวครับขอบคุณคับ

17. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เอาเครื่องตัวที่สภาพดีๆครับ :rolleyes:

18. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ดูดีๆมีหลายปี.........................หลายรุ่นๆ

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ลัลล้า..................... :D

20. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ซึม เลย เหรอ

อิอิ

21. new@nymph

12,042
    38
    0
    ผมก็ซึมครับ.......เงี่ยนซึมนะ อิอิ

22. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    หาเครื่องสดๆ ครับ ไม่ใช่สนๆ ครับ

23. yy_u12

18,827
    95
    48
    ใหม่ สดเสมอ.........
    ขาวข้น หวานมันส์.......:D

24. new@nymph

12,042
    38
    0
    อ่า............ใช่ๆๆๆๆ

25. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    หวานมันจิงๆเลย"""sr""""แต่ตอนนี้มันหวานเย็นอยู่................

26. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    เปลี่ยนมั่งๆ อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้