เอาท่อจาก EG 3 door มาใส่กับ EK มันต้องแปลงเยอะไหมครับ ???

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย March .._.., 11 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    พอดีมีพี่ที่รู้จักกันจะขายท่อทั้งเส้นให้ (ตั้งแต่แฮดเดอร์ ถึงปลาย) ราคาไม่แรง แต่เขาใส่กับ EG 3 door มาก่อน อยากรู้ว่ามันต้องแปลงเยอะไหมครับ ถ้าเอามาใส่ EK แล้วค่าแปลงมันจะประมาณกี่ตังค์

ขอบคุณครับ...
    :)

2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ต้องต่อทั้งเส้นกลางและปลายคับมันสั้นกว่าเยอะ

3. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    เหมือนว่ากลางเท่ากันนะครับ
    แต่เราอาจจะต้องทำ เหล็ก เสริม แทนส่วนที่เป็นแคท และ ข้ออ่อนครับ
    หรือถ้าสนใจเป็นท่อของ ดีซี 2 ติดต่อผมได้นะครับ

4. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ.... บุ๊ค+มิ้ง :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้