เปลี่ยน Ke70 เป็น ae86 ผู้รู้บอกที

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย dindie86, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dindie86

dindie86 New Member Member

2
    0
    0
    ผมบังเอิญไปอ่านหนังสือ FMM ฉบับกรกฎาคมมา และได้เห็นรถของ คุณป๊อป 86 แอบดีใจเล็กๆว่าฝันผมใกล้จะเป็นจริงเลยตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อขอคำชี้แนะ เรื่องการแปลง Ke70 เป็น ae86 ครั้นจะให้ลากซาก 70 ที่มีอยู่ก็คงไม่ไหวเพราะมานไกลเหลือเกิน (ผมอยู่ต่างจังหวัดคับ) เลยอยากขอคำแนะนำว่าต้องหาชิ้นส่วนใดของ 86 บ้าง และ เคาะรึตัดต่อตรงไหนยังไงบ้าง เพราะผมอยากทำโปรเจ็คนี้มากๆชอบ Ae86มาก แต่หากมานเป็นความลับก็ต้องขอภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ......รอผู้รู้มาชี้แนะ

คนหัวใจ 86 :)

2. PoP_86

PoP_86 Member Racer

21
    0
    16
    ถ้าคิดจะแปลงมันก้อต้องหา ตัดสอกหน้า แก้มหน้า ประตู ฝาท้า
    แปลงจากหน้าไปหาท้าย เอาจุดยึดของ DX เป็นหลักอะคับ
    ถ้าคิดจะแปลงจิง ๆ ก้อต้องใช้เวลาค่อย ๆ ทำ ไม่ใช่ว่าแปลงครั้งแรกและจะออกมาดีเลย
    รถผมกว่าจะออกมาได้ขนาดนนี้ทำสีไปหลายรอบครับ
    ถ้าอยากรู้เรื่องแปลงยังงัยก้อแอสมาคุยกันคับ [email protected] (PoP)

3. dindie86

dindie86 New Member Member

2
    0
    0
    โอ้ดีใจจิงๆเจอเจ้าตัวมาบอกเองแบบนี้ตั้งใจหาของตายเลยคับ

ผมก็กำลังหาของอยู่คับ ผมแอสเมล์ไปแล้วนะคับคุณป๊อป ถ้ามีโอกาศคงด้ายคุยกัน

ผมอยากเห็นรูปตอนทำไม่ทราบยังเก็บไว้รึเปล่าคับ

อยากเห็นตอน ขึ้นโครงประตู ตอนยืดตัดศอก และก็ตอนยึดฝาท้าย คับ

ผมนั่ง อ่าน FMM ที่เขาสัมภาสมาก็ยัง งง ยางไงถ้าออนเอมผมจะทักไปนะคับ

ขอบคุณที่ชี้ทางนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้