ใครเคยใช้โช้คอัพยี่ห้อ K-sport บ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 26 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ใครเคยใช้โช้คอัพยี่ห้อ K-sport บ้างครับ
    อยากรู้ว่าเป็นไงบ้างครับ แล้วเป็นของญี่ปุ่นใช่ไหมครับ
    และของ มอนโรอ่ะครับ จัดอยู่ในระดับไหนครับ ถ้าให้คะแนน เต็ม10
    ขอบคุณมากครับ

2. Anti_Space

Anti_Space New Member Member

20
    0
    0
    ไม่เคยใช้อ่ะครับ แต่เห็นเขาโฆษณาอยู่ ก้อน่าจะโอนะครับ

3. E-w-i-n-z-A

E-w-i-n-z-A Member Lady Member

330
    0
    16
    ใช้อยู่ค่ะ ใส่ทีด้า

เป็นของไต้หวันนะ ไม่ใช่ญี่ปุ่น

แข็งนิดหน่อย ไม่มาก เลี้ยวโค้งบนทางด่วนมันส์ดีค่ะ แล้วแต่คนชอบด้วยนะ

4. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ขอบคุณครับ
    อย่างนี้คงต้องตัดสินใจกันยากหน่อย เพราะรู้สึกคนจะใช้น้อยเหมือนกัน
    แล้ว ของ TEIN ล่ะครับ มันจะมีของ A33 ป่ะครับ หรือว่าผมจะใส่ของ มอนโรดี
    ขอบคุณครับ

5. vip_car

vip_car New Member Member

131
    6
    0
    TEIN ONLY!!!

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ตัวนี้เท่าที่เห็นมา มันปรับระดับได้นิครับ

7. oHoo

oHoo New Member Member

75
    1
    0
    ใช้อยู่ ดีมากครับ ลูกเล่นเยอะกวาสพวก tein แต่ quality ถายนอกโดยรวมยังด้อยกว่านิดหน่อย

แต่สำหรับ ราคาที่ ต่ำกว่า น่าเล่นมากๆครับ

8. I'm Designer

204
    11
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ
    สรุปแล้ว k-sport ก็น่าเล่นอยู่ใช่ไหมครับ แล้ว พวก
    มอนโร ล่ะคับ เป็นยังไงบ้าง ขอบคุณอีกครั้งครับ

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมว่ามอนโร่ มันน่าจะ สเป็ก เดิมๆๆนะครับ อันนี้ ผิด ถูก ก็ขออภัยครับ

10. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    รอมันทำของซิตี้ใหม่อยู่ครับ k-sport จะใส่ พอๆกับ Tein นะผมว่า หลักการ์ณคล้ายกัน แข่งกันที่ยี่ห้อกับราคา

11. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    เอ่อ ขอมาตอบในส่วนของ K-Sport นะครับ ไม่ขอพาดพิงเปรียบเทียบล่ะกัน

ขอให้ข้อมูลให้ครบถ้วนล่ะกันนะคับ

K-Sport เป็นโช๊คอัพที่มีผู้ผลิตเป็นประเทศไต้หวัน ว่ากันให้ชัดไปเลย

ด้วยแบรนด์ K-Sport เอง ส่งขายไปทั้ง อเมริกา และยุโรป ลองหาข้อมูลใน Google ดูได้เพิ่มเติมนะคับ คอมเม้นท์ทั่วโลก

K-Sport เอง ก็ไปป้วนเปี้ยนขายใน ญี่ปุ่นเหมือนกัน เปิด Option Option2 บางเล่มก็จะเจอเสมอๆ

โปรดักส์ไม่ได้มีแค่โช๊ค มีทั้งเบรคใหญ่ คาร์ลิเปอร์ 12 pot โช๊คถุงลม ปีกนกอะลูมีเนียม เบรคมือไฮโดรลิค ฯลฯ

กลับมาที่เรื่องโช๊คกันหน่อย

K-Sport เป็นระบบ Monotube ทั้งหมด

ปรับสูงต่ำได้ที่ตัวกระบอก จะเอาขึ้นเอาลง (อย่างถูกวิธี) ก็ไม่ได้บีบสปริง ค่า K ไม่ื้เพี้ยน

ส่วนใหญ่จะมี Camber plate มาให้เลย ไม่ต้องซื้อเพิ่ม

หูโช๊ค สไลด์เผื่อการปรับตั้ง และทุกจุดที่ปรับตั้งได้ จะเผื่อมาให้ปรับตั้งได้เลย เช่นขายึดเหล็กกันโครง

ปรับได้ 36 ระดับ ไขมือ ไม่มีปรับไฟฟ้า

ฟิลลิ่ง บอกได้ว่าคนทั่วไปอาจจะบอกว่าแข็ง

คนที่เคยขับรถในสนาม หรือเล่นกับโค้งหนักๆ ขับบินๆมุดๆ น่าจะชอบ เพราะไม่ค่อยมีอาการแหลว ย้วย

ตอบเท่านี้ก่อน คิดไรได้เพิ่มจะต่อทีหลังคับ อิอิ

12. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  13. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    ได้ยินมาว่า ผลิตโรงงานเดียวกับ E-Spec ข้างในเหมือนกัน

ผิดถูกขออภัยมา ณ โอกาสนี้

14. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ราคาเท่าไรคับ บริการหลังการขายเป็นยังไงบ้างคับ
    เห็นteinมีศูนย์บริการในไทย2ที่ บริการหลังการขาย
    น่าจะดีคับ

15. NEW_RS@GOLDMEMBER

NEW_RS@GOLDMEMBER New Member Member

120
    13
    0
    ชอบตรงที่ปรับสูง - ต่ำได้ที่ตัวกระบอกโช๊คเนี่ยล่ะคับ ถ้าเป็นของ TEIN ก้อต้องเป็นรุ่นสูงๆหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้