รบกวนถามเรื่องท่อหน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย pui_3D_yL, 3 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pui_3D_yL

pui_3D_yL New Member Member

20
    0
    0
    พอดีเพิ่งวางเครื่องมา B16A ตั้งใจว่าจะไปเดินท่อใหม่ให้ใหญ่ขึ้น แต่ก็คงเดินจากข้ออ่อนถึงหม้อพัก เพราะหม้อพักเก่าโอเคอยู่แล้ว เลยรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยว่าที่ไหนดี แล้วก็ราาประมาณเท่าไหร่ ถ้าเป็นเหล็ก หรือถ้าเป็นเลสจะแพงกว่าอีกเยอะมั๊ย

2. ACtivate

ACtivate New Member Lady Member

16
    1
    0
    เป็นเหล็กราคา 1000 เลสจำไม่ได้อะ แต่แพงกว่าอีก

ปลายท่อ spoon หลังติดเบาะ

3. por_na

por_na New Member Member

12
    0
    0
    พึ่งไปทำมาคับ เป็นเหล็ก 2.3 เดิ นจากกลาง ทำหน้าแปน ครับ แล้วใส่ปากแตร ค่าเดิน ท่อเหล็ก ก็800 ครับงานดีดัดเหล็กไม่มีคอคอด คุยง่ายลดง่าย ช่างทำงานตามสั่งเลย ไม่ได้เชีย น่ะครับ ลองไปทำดูอ่ะครับ เฉลิม เฮดเดอร์เกษตรนวมิน ตรงข้าม ร้านท่าพระจันครับ ทำมาแล้วลองวิ่งดู ต้นดึงดีกว่าเดิมมากเลยครับ

4. por_na

por_na New Member Member

12
    0
    0
    ลืมบอกแสตนเลส ตอนนี้ แพงมากเลยครับ แต่ถ้าเหลือ ก็ทำเลยครับ น่าจะดีกว่าเหล็กแหละ

5. pui_3D_yL

pui_3D_yL New Member Member

20
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยค่ะ

6. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้ามีงบเอาท่อนอกดีกว่า แพงกว่ากันหน่อยนึง ลองดูที่กระทู้ซื้อขาย เห็นมีขายอยู่ ราคาไม่แพง แต่ดีกว่าท่อในแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้