ขอถามหน่อยครับพอดีรถดับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย g_scan, 3 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. g_scan

g_scan New Member Member

6
    0
    0
    ขอถามหน่อยครับพอดีรถดับ civic 02 ขับอยู่ดีๆก็ดับไฟเครื่องโชวพอปิดกุญแจสักพักก็สตาทร์ติด แต่ขับไปสักพักก็ดับ ดับๆติดๆ งง

2. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    เข้า 0 เช็ค เซ็นเซอร์
    อย่าลืมล้างลิ้นปีกผีเสื้อด้วย

3. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    เปลี่ยน TDC Senser แค่นี้จบครับ...

4. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    ขอถามหน่อยครับพอดีรถดับ civic 02 ขับอยู่ดีๆก็ดับไฟเครื่องโชวพอปิดกุญแจสักพักก็สตาทร์ติด แต่ขับไปสักพักก็ดับ ดับๆติดๆ งง
    ตอบ เป็นเหมือนกันครับ เป็นได้หลายสาเหตุนะครับ ทางที่ดีลองไปเช็คตัว TDC บางทีมันเสื่อมแล้วอาการมันก็ออกมาอย่างงี้หล่ะครับ แล้วก็ลองถอดกลองเปลือยมาล้าง ล้านลิ้นปีกผีเสื้อ หนักหน่อยก็อาจจะเป็นที่ O2 Cencer ก็ได้ครับ

5. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    บางทีมันไม่ใช่ที่ TDC นะคับ ของน้องชายผมก็เป้นอาการนี้เหมือนกันแต่เป็นที่ SENSER ตูดเกียร์ นะคับ

6. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    รถปี 01 - 02 ส่วนใหญ่เป็นที่ TDC sensor ครับ ลองเอาไปเช็คดูก่อนครับ

7. louis_car

132
    7
    0
    อิอิอิ...ผมก็แค่สันนิฐาษจากหลักฐานทั่วไปอ่ะครับ ส่วนใหญ่คดีนี้จะเกิดมาจากตัว Senser ชอบเกเรอ่ะครับ ซึ่งจากการสอบปากคำพยานที่ให้การมาน้อยนิดว่า " พอดีรถดับ " ผมก็เลยสรุปไปง่ายๆเท่านั้นครับ ต่อไปนี้ผมจะตรวจสอบให้แน่ก่อนจะสรุปคดีแล้วกันนะครับ ต้องขออภัยด้วย ...

8. autouch7

autouch7 New Member Member

53
    3
    0
    ถูกต้องเป็น TDC เลยนะครับ รถผมเคยเป็นนะครับเปลี่ยนมา พันต้นๆที่0ครับ

9. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    ถึงคุณlouis_car ผมไม่ว่าอะไรคุฯนะคับ แต่แค่แสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมแค่นั้นเอง ถ้ามีอะไร ผมก็ขอโทษไว้ตรงนี้ด้วยละกันคับ

10. louis_car

132
    7
    0
    กำ พี่คับผมแค่ล้อเล่น ผมไม่ได้ตั้งใจจะไปทะลึ่งหรือกวนตีนพี่ครับ ไงผมขอโทษพี่จากใจจริงด้วยครับ ต่อไปผมจะไม่ทะลึ่งเล่นอะไรมั่วแล้วครับ ขอบโทษด้วยครับ

ของผมปี01พึ่งเป็นเมื่อกี้นี้เองครับอาการแบบเดียวกันเลย ไม่ทราบว่าตัวTDC มันคือตัวอะไร อยู่ตรงไหนหรอครับ ส่วนO2 censer นี่อยู่ตรงหน้าแคตใช่ป่าวครับ ทั้งสองตัวนี่ราคาประมาณเท่าไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้