ภาพงาน เปิดตัว Goodyear Funny Car 8000 ร้าน INCH ก่อนเจอของจริง

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 27 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณทาง Motor Tracks ที่ให้โอกาสผมได้ไปร่วมงานเปิดตัว funny car ตัวแรง
    ที่เสาร์นี้ จะมาวิ่งให้ดูในพิกัด 5 วิ จะมากกว่าหรือน้อยกว่ายังไง ต้องรอดูครับ เสาร์ 28 นี้ งานใหญ่แน่นอนคับ เจ้าตัวแรงคันนี้ จะมาทุบสถิติเมืองไทยใหม่ กับทีมงาน goodyear drag racing

ปล. ขออภัย ไม่ได้ทำการตกแต่งภาพ เนื่องจากงานเยอะมาก ดูภาพกันแบบดิบๆเลยนะครับ 300 คัดมา 30 พอ

เริ่มจาก ไปถึงก่อน สื่อต่างๆยังมากันไม่ถึง เลยยิงก่อนเลย

บูธและซุ้มงาน จัดดีครับ สวยดี

เอกลักษณ์สีน้ำเงิน ประจำกู๊ดเยียเค้าหล่ะ

สปอนเซอร์ต่างๆ

พื้นที่กว้างๆสบายๆ แดดแรงๆ แต่ไม่ร้อนเท่าไหร่

คาดลาย good year ก็สวยเหมือนกันแหะ มีสปอนเซอร์กู๊ดเยีย อยู่แถวนี้มั๊ยหว่า

บรรดาทีมงาน funny car กำลังเตรียมพร้อม

ไม่ได้คนนี้ ก็คงไม่มีวันนี้เช่นกัน

เบื้องหลังความสำเร็จตัวแรง

อะ อะ อะ... หลังๆมีให้ดูอีกคับ ใจเย็นๆ ( คนขวาใช่มั๊ยหล่าาาาา )

ทีมงาน motor tracks เจาะทุกประเด็นร้อน อิอิ

ฝรั่งท่านนี้ จำหน้าเค้าไว้ดีๆครับ เพราะเค้าจะมาขับ 8000 แรงม้าให้ดู

เข้าไปดูงานแถลงข่าวกันดีกว่าคับ ให้น้องๆพริตตี้นำไป หุหุ

เริ่มงานกัน โดยพูดถึงความสำเร็จต่างๆ พร้อมกับรถที่จะนำเข้ามาวิ่ง

นักแข่งแนวหน้าอย่างพี่โอ และนักแข่ง funny car ( ขออภัยแก่แล้ว ขี้ลืม ลืมชื่อ )

บรรดา ผู้บริหาร สปอนเซอร์ต่างๆ

ถ่ายรูปรวม พร้อมเตรียมเปิดตัวรถ

โอ้ว... คันนี้ เรียกว่าไรดีหว่า เอ่อ.... ขอเรียก " น้องฟ้า " แล้วกันคับ พระเอกคันใหม่ของเรา

สวยโหด ตามสไตล์ funny car

ถ่ายพร้อมทีมงานสักหน่อย

PONTIAC ชื่อนี้ คุ้นตากันบ่อยๆใน funny car และ sport car

จับแก้ผ้ากันก่อนเลย เพื่อดู หัว.... ใจ ( ใครคิดลึก แสดงว่า เข้า relax ประจำ ) :p

เตรียม start โชว์สักหน่อย พลังเสียง เห็นเค้าว่า หน้ายาวบ้านเรา ระดับ 3 คันนี้ ระดับ 10 แม่เจ้า

ทีมงาน เป็นทีมเวิร์คมากๆคับ ส่วนใครส่วนมันเลย

เสียงคร่าวๆ ยังไม่เบิ้ลคันเร่ง รู้สึกได้เลยว่า สะใจโก๋จริงๆ ว่าแต่ ดีนะ ที่เราเตรียมอุปกรณ์อุดหูไป
    ตากล้องคนอื่นๆ ถอยกันหมด ( วันงานเตรียมที่อุดหูกันไปด้วยนะคับ ขอบอก ดังมาก )
    แล้วก็แสบตามาก

8000 แรงม้า ... เฮ้อ vtec ทั่วไป จ่ายไป 7-8 หมื่น เพิ่งได้ 170 ม้า เค้าจ่ายไปเท่าไหร่หว่า :cry:

หลังจากที่เสร็จภาระกิจ ก็จับเจ้าหล่อนใส่เสื้อผ้าดังเดิม โดยที่เจ้าหล่อนไม่ร้ตัว :D

เจอกันแน่นอนคับ เสาร์นี้ 28 bangkok drag avenue คลองห้า มันส์แน่นอน

พร้อมกับ ตัวแรงจะมาวิ่งประชันกันคับ งานนี้คนเยอะแน่นอน .... ฟันธง :p

นักดริ๊ฟท์ก็มาร่วมงานคับ

ว่าแต่ เกือบโพสแล้ว ลืมว่า ขาด พริ้ตตี้ไปนี่หว่า หุหุ ถ้าไม่โพส เด๋วมีบางคนไปโพสหาใน relax

ถนัดถ่ายแต่รถ ถ่ายสาวๆไม่ได้ VR มันไม่ทำงาน สั่นไงก็เอาไม่อยู่

ทีมงานสะกิต เฮ้ยๆๆ.... ผมบอกว่า เห็นแล้ว แกบอก ปล่าวๆ ดู . . .

ก็น่ารักกันทุกคนแหล่ะคับพี่น้อง พริตตี้ goodyear ของเค้าดีจริงๆ

สำหรับวันนี้สวัสดี เจอกันที่สนามคลองห้าคับ เสาร์ที่ 28 พย.นี้แน่นอนคับ
    วันนี้ สงสัย ทีมงาน goodyear คงต้องเอา 8000 ม้า ขับไปเที่ยวซอย 4 ก่อน :p

special thanks : all crew... motor tracks and goodyear staff krub

EZU ถูกใจสิ่งนี้
  2. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆๆครับ

3. ขอบคุณครับรูปสวยเหมือนเดิม

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ขอบคุณครับ
    ยังไงเก็บภาพตอนวิ่งมาให้ดูอีกนะครับ

5. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    สุดยอด

6. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบผม ขอแนะนำนิดนึง วันที่ไปดู อย่าอยู่ใกล้มากนะคราบ จะแสบตามาก เพราะ

รถพวกนี้ไม่ได้ใช้เชื่อเพลิงธรรมดาในการวิ่ง หากสารไนโตรเข้าตาให้รีบใช้น้ำสะอาดล้างออกทันที

และถ้ายังไม่หาย ควรรีบไปพบแพทย์โดยด่วน แต่ถ้าโดนผิวหนัง ก็จะมีอาการแสบที่ผิวหนัง พอสมควร

แต่ทางที่ดี อย่าไปใกล้มากจะดีที่สุดคราบ หาที่อุดหูไปด้วยนะ ไปงั้นมีอื้อ

7. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ไนโตรครั้งแรกในไทย ต้องไปแน่นอน

8. moddang09

moddang09 New Member Member

39
    0
    0
    เจอกันแน่นอนครับ ต้องไปแต่บ่ายละมั้ง งานใหญ่ขนาดเนี้ยะ

9. ae101_spinter

ae101_spinter New Member Member

52
    2
    0
    ฝีมือถ่ายภาพสวยเหมือนเดิม

10. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    สุดยอดคับ

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    สวย... น่ารักมากๆ

12. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  13. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ส ว ย น่ า รั ก เ ห มื อ น เ ดิ ม

14. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    8000 ม้า แม่เจ้าเว้ย สุดติ่งจริงๆครับ

15. pongzen

pongzen Member Member

99
    4
    8
    ภาพสวยงาม ชัดเจน ขอบคุณครับ...

16. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    งานนี้ทั้งดังทั้งมันส์แน่นอนคับ

17. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    รถ8000 ม้าก้อสวย

น้องๆๆๆก้อสวย ว้าวๆๆๆๆๆ

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ภาพสวย คนก็สวย ครับ
    ส่วนรถนี่ แม่เจ้าวว :D

19. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    สุดยอดเลยครับ เสาร์นี้สงสัยต้องขี่ จยย ไปสนามจะได้คล่องตัว

20. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    ภาพสวยมากครับ+++

21. N'Best@TEANA

N'Best@TEANA New Member Privilege

805
    4
    0
    อยากไปดูสาวๆด้วย

22. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอบคุณค๊าบบบ.. :D

23. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ ภาพสวยมากคับ

24. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    ภาพก็สวยรถก็สวย

25. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

26. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    รูปสวยยยย...ขอบคุณคับ....

27. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    วิ่ง2รอบ รอบแรกประมาณ3ทุ่มกว่า หลังวิ่งทีมเค้าจะรื้อเครื่องออกหมดเพื่อโอเวอร์ฮอล และตรวจเช็ดเปลี่ยนอะไหล่ใหม่ใช้เวลา75นาที ด้วยทีมช่างประมาณ8คน อีกรอบก็ประมาณ5ทุ่มกว่า สำหรับรถของวิลลี่ไวท์ จากที่คุยกับเค้า เห็นว่าใช้เงินต่อการวิ่ง1ครั้งประมาณ 1แสนบาท แล้วก็ ใช้เงินเซอร์วิสทั้งปี2ล้านเหรียญยูเอส ตามนี้คร๊าบบ

28. J.AutoService

J.AutoService New Member Member

69
    1
    0
    สวยงามครับ

29. ปังปอนด์ ef

ปังปอนด์ ef New Member VIP

62
    1
    0
    เสียงท่อของเข้าดังจริงๆๆคับ

30. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    ขอบคุณครับ รูปสวยมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้