รถมีปัญหาเรื่องความร้อนตรงสวิวกุญแจครับ รบกวนทีครับเกิดจากอะไรครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย 101standard, 10 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 101standard

101standard New Member Member

48
    2
    0
    รถมีปัญหาเรื่องความร้อนตรงสวิวกุญแจครับ รบกวนทีครับเกิดจากอะไรครับผม คือเป็นรถของพ่อตาผม เวลาขับรถแล้วดึงกุญแจออกปรากฏว่า กุญแจร้อนมาก และตรงสวิวกุญแจก็ร้อนมากเหมือนกันไม่ทราบว่าต้องเช็คอะไรตัวใหนบ้างครับ หรือมีอู่ที่แนะนำแบบไม่ฟัน หัวแบะแถวสะพานใหม่บ้างใหมครับ ขอบคุณมากครับ

2. HTM.MONE

HTM.MONE New Member Member

5
    0
    0
    เช็คระบบไฟที่แผงคอเลยครับ ไม่งั้นอันตรายครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สวิตซ์ และ หน้า Contact คงหลวม หรือ สกปรก
    ทำให้กระแสไฟเดินไม่สะดวก และมีความร้อนสะสมสูงครับ
    อาการนี้อาจจะต้องรื้อคอพวงมาลัยออกหาสาเหตุ

อู่แนะนำ
    T&N Service รามอินทรา ซ.7
    คุณณุ คุณตั๊ม
    089-2010145
    อดีตครูฝึกช่างศูนย์มิตซู ทั้ง 2 ท่านครับ ชำนาญระบบไฟ

4. 101standard

101standard New Member Member

48
    2
    0
    ขอบคุณมากๆๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้