ไฟสูงไม่ติด ใครพอทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ ช่วยทีครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย CyberDOG, 13 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CyberDOG

CyberDOG New Member Member

19
    0
    0
    รถ อี-คาร์ครับ ไฟหน้าติดเป็นปรกติดี แต่ไฟสูงไม่ติด ลองเช็คฟิวส์ดูแล้วก็ไม่ขาด หลอดไฟก็เพิ่งเปลี่ยนใหม่ เป็นไปได้ไหมว่ารีเลย์จะเสีย (ไปให้ร้านใส่ชุดรีเลย์มา แต่ใส่มานานเกือบปีแล้วครับ รีเลย์ไม่รู้ยี่ห้ออะไร ไม่น่าจะใช่ของดี) และเราสามารถซื้อฟิวส์รีเลย์สีชมพูมาใส่ใหม่ได้ไหมครับ ยังไงรบกวนพี่ๆช่วยวิเคราะห์ปัญหาหน่อยครับ เผื่อจะทำเองได้ไม่ต้องพึ่งช่าง ขอบคุณครับ

2. inno

inno Guest

0
    0
    0
    ของผมก็เคยเป็น แต่เป็น Holden Calais นะ มันไม่ได้เสียที่ Relay แต่มันเป็นที่ตัวก้านตบไฟสูงง่ะ ไม่รู้ของคุณจะเป็นเหมือนกันหรือเปล่านะคับ ถ้าลองเอา Relay ที่ดีมาเปลี่ยนแล้วไม่หายผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวก้านแหละ ถ้าใจถึงกล้าลื้อออกมาดู น่าจะพบว่าทองแดงมันสึกหรืออาจเกิดการช็อตมาแล้วทำให้พลาสติกที่ยึดทองแดงอยู่มันละลายทำให้มันเคลื่อน ลองดูล่ะกันนะครับ

3. CyberDOG

CyberDOG New Member Member

19
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. TRD_101

TRD_101 New Member Member

6
    0
    0
    ของผมAE-101ก็เป็นไม่แน่ใจที่ก้านยกหรือเปล่าเคยรื้อมาดูแล้วลองยกไฟสูงดูก็ติด
    แต่พอใส่กลับเข้าที่ก็อาการเดิม ใครมีความรู้เรื่องนี้ช่วยแนะนำด้วยนะ Thank

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ลองสลับรีเลย์ไฟสูงกับไฟต่ำดูซิครับ ถ้าไม่หายที่ชุดรีเลย์มีฟิวไหมลองถอดมาดูว่าขาดรึเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้